విష్ణువు 11వ అవతారం: విష్ణువును 11వ అవతారంగా భావించిన మోదీ… ఖర్గే విమర్శలు

డెహ్రాడూన్: ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ తనను తాను విష్ణువు 11వ అవతారంగా భావించి మతాన్ని రాజకీయాలతో ముడిపెట్టారని కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గే విమర్శించారు. ప్రజలు ఉదయం లేవగానే దేవతలు, గురువుల ముఖాలు చూడకుండా తన ముఖాన్ని చూడాలని ప్రధాని కోరుకుంటున్నారని అన్నారు. డెహ్రూడూన్‌లోని బన్నూ స్కూల్ గ్రౌండ్స్‌లో జరిగిన బహిరంగ సభలో ఖర్గే మాట్లాడుతూ, విష్ణువు దశావతారాల గురించి అందరికీ తెలుసునని, ఇప్పుడు విష్ణువు 11వ అవతారంగా కనిపించేలా ప్రధాని ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారని అన్నారు. మతపరమైన భావాలను ఉపయోగించి ఈ ఏడాది లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో గెలవాలని భావిస్తున్న బీజేపీని ప్రజలు తిప్పికొట్టాలని కోరారు. మతాన్ని రాజకీయాలతో ముడిపెడితే మంచి చెడులను నిర్వచించడం కష్టమవుతుందని అన్నారు.

మోదీ, బీజేపీ మతాన్ని సాధనంగా వాడుకుంటున్నాయి. ద్వేష భావాలను సృష్టించడం. వారికి దేశాభివృద్ధి, ప్రజా సంక్షేమం పట్ల ఏమాత్రం శ్రద్ధ లేదు. వారి దృష్టి తమ సొంత శక్తి, ఎజెండాపైనే ఉంది’’ అని ఖర్గే విమర్శించారు.

కాంగ్రెస్ భయపడుతోంది.

కాంగ్రెస్, ఆ పార్టీ నేతలకు బీజేపీ భయపడుతోందని, అందుకే వారిని ఆడిపోసుకుంటున్నారని ఖర్గే అన్నారు. బీజేపీ నేతల కలల్లోకి జహర్ లాల్ నెహ్రూ, ఇందిరాగాంధీ, రాజీవ్ గాంధీ, సోనియా గాంధీ, రాహుల్ గాంధీ కూడా వస్తున్నారని, వారికి నిద్ర పట్టడం లేదన్నారు. బీజేపీ అధికారంలో ఉన్న అస్సాంలో కాంగ్రెస్‌కు భయపడి కాంగ్రెస్‌ పర్యటనలను అడ్డుకుంటున్నారని అన్నారు. కాంగ్రెస్ ర్యాలీపై రాళ్లు రువ్వి, పోస్టర్లు చింపి, జెండాలు తొలగించారని తెలిపారు. అస్సాంలో తప్ప ఎక్కడా కాంగ్రెస్ యాత్రలను అడ్డుకోలేదని, అడ్డుకోలేదని అన్నారు. ఇలాంటి చర్యలకు తాము భయపడబోమని చెప్పారు. ప్రజల హక్కులను కాపాడేందుకు, ప్రభుత్వ తప్పిదాలపై పోరాడేందుకు కాంగ్రెస్ పార్టీ కట్టుబడి ఉందన్నారు. దేశం కోసం కాంగ్రెస్ నాయకులు ఎన్నో త్యాగాలు చేశారని, దేశ స్వాతంత్య్రం, సమైక్యత కోసం ప్రాణాలర్పించిన పార్టీ కాంగ్రెస్ పార్టీ అని అన్నారు. పార్టీ ఎప్పుడూ ప్రజలకు అండగా ఉంటుందని చెప్పారు. త్యాగాలు, సేవాకార్యక్రమాల చరిత్ర కాంగ్రెస్‌ పార్టీకి ఉందని, ప్రగతి, న్యాయం పట్ల దృక్పథం ఉందని ఖర్గే అన్నారు. నవ భారత నిర్మాణ లక్ష్యం కోసం కాంగ్రెస్‌ కృషి చేస్తుందన్నారు.

యువతకు ఉద్యోగాలు లేవు.

రైల్వే సహా వివిధ ప్రభుత్వ శాఖల్లో 30 లక్షలకు పైగా ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు ఖాళీగా ఉన్నాయని, అయినప్పటికీ కేంద్ర ప్రభుత్వం యువతకు తగిన ఉద్యోగావకాశాలు కల్పించడం లేదని ఖర్గే విమర్శించారు. అగ్నివీర్ పథకం ద్వారా నాలుగేళ్లపాటు ఉపాధి కల్పిస్తామని, ఆ తర్వాత యువత నిరుద్యోగులవుతుందని ఖర్గే అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 29, 2024 | 04:48 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *