నితీష్ ఊసరవెల్లి నితీష్ ఊసరవెల్లి

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 29, 2024 | 03:38 AM

నితీష్‌ కుమార్‌కు తరచూ రాజకీయ జోకులు వేయడం అలవాటని ప్రతిపక్షాలు తీవ్రంగా విమర్శిస్తున్నాయి.

నితీష్ ఊసరవెల్లి

జేడీయూ అధినేతపై కాంగ్రెస్ ధ్వజమెత్తారు

లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో జేడీయూ కనుమరుగవుతుంది: తేజస్వి

ఈ సంబంధం ఏడాది పాటు ఉంటుంది: ప్రశాంత్ కిషోర్

న్యూఢిల్లీ, పాట్నా, కోల్‌కతా, చెన్నై, జనవరి 28: నితీష్‌ కుమార్‌కు తరచూ రాజకీయ జోకులు వేయడం అలవాటని ప్రతిపక్షాలు తీవ్రంగా విమర్శిస్తున్నాయి. కాంగ్రెస్ ఆయనను ఊసరవెల్లి అని పిలుస్తుంటే, వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో జేడీయూ అంతం కానుందని ఆర్జేడీ నేత తేజస్వీ యాదవ్ జోస్యం చెప్పారు. కాగా, చెత్త డస్ట్‌బిన్‌లోకి పోయిందని లాలూ ప్రసాద్ యాదవ్ కుమార్తె రోహిణి ఆచార్య జేడీయూపై విమర్శలు గుప్పించారు. నితీష్ విశ్వసనీయతను పూర్తిగా కోల్పోయారని డీఎంకే విమర్శించగా, నితీశ్‌కు ప్రజలు తగిన గుణపాఠం చెబుతారని తృణమూల్ కాంగ్రెస్ (టీఎంసీ) పార్టీ హెచ్చరించింది. నితీశ్ కూటమి నుంచి వైదొలగబోతున్నారని తనకు ముందే తెలుసునని, అయితే భారత్ కూటమిని కలిసి ఉంచాలని తాను ఇంతవరకు ప్రస్తావించలేదని కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గే అన్నారు. దేశంలో ఆయ‌రామ్-గ‌యారామ్ లాంటి వారు చాలా మంది ఉన్నారు. మొదట నేనూ, అతనూ కలిసి పోట్లాడుకున్నాం. లాలూ ప్రసాద్ యాదవ్, తేజస్వీ యాదవ్‌లతో మాట్లాడినప్పుడు నితీష్ వెళ్లిపోతున్నారని చెప్పారు’ అని ఖర్గే వెల్లడించారు. నితీష్ పోయినంత మాత్రాన బీజేపీపై భారత కూటమి పోరాటం ఆగదని అన్నారు. రాహుల్ గాంధీ భారత్ జోడో న్యాయ యాత్ర నుంచి ప్రజల దృష్టిని మరల్చేందుకు బీజేపీ, నితీష్ ఈ రాజకీయ నాటకానికి తెరతీశారని కాంగ్రెస్ నేత జైరాం రమేష్ ఆరోపించారు. కాగా, నితీశ్, బీజేపీ మధ్య సంబంధాలు ఎక్కువ కాలం ఉండవని రాజకీయ వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ వ్యాఖ్యానించారు. బీహార్‌లో కొత్త ప్రభుత్వం ఏడాది లేదా అంతకంటే తక్కువ కాలం మనుగడ సాగిస్తుందని, 2025 అసెంబ్లీ ఎన్నికలలోపు వారి బంధం తెగిపోతుందని జోస్యం చెప్పారు. వచ్చే లోక్ సభ ఎన్నికల తర్వాత ఆరు నెలల్లో మార్పు వస్తుందని, కావాలంటే రాసుకుంటానని పీకే అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 29, 2024 | 03:38 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *