ఇది కష్టం!

అండర్-19 ప్రపంచకప్ సూపర్ సిక్స్ మ్యాచ్ నేడు

ఇండియా X న్యూజిలాండ్ మధ్యాహ్నం 1.30 నుంచి స్టార్ స్పోర్ట్స్‌లో…

ఐదో స్థానంలో టీమ్ ఇండియా

దుబాయ్: ప్రపంచ టెస్టు ఛాంపియన్‌షిప్ పట్టికలో భారత జట్టు రెండో స్థానం నుంచి ఐదో స్థానానికి పడిపోయింది. ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన తొలి టెస్టులో ఓటమి పాలవడమే ఇందుకు కారణం. ఆసీస్ అగ్రస్థానంలో ఉండగా, దక్షిణాఫ్రికా, న్యూజిలాండ్, బంగ్లాదేశ్ తర్వాత టీమిండియా రెండో స్థానంలో ఉంది. ప్రస్తుత సీజన్‌లో ఆడిన ఐదు టెస్టుల్లో భారత్‌ రెండు విజయాలు, రెండు ఓటములు, ఒక డ్రాతో సరిపెట్టుకుంది. ఇక ఆస్ట్రేలియాపై అద్భుత విజయం సాధించిన వెస్టిండీస్ జట్టు.. ఇంగ్లండ్‌ను వెనక్కి నెట్టి ఏడో స్థానానికి చేరుకుంది.

హైదరాబాద్‌లో జరుగుతున్న తొలి టెస్టులో ఇంగ్లండ్ అందరి అంచనాలను తలకిందులు చేసింది. స్పిన్నర్లకు స్వర్గధామంగా ఉన్న సబ్‌కాంటినెంటల్ పిచ్‌లపై బేస్‌బాల్ ఆట పనికిరాదనే భావనను వారి ఆట తీరు కొట్టిపారేసింది. చివరకు తమ వ్యూహాన్ని నమ్ముకుని 28 పరుగుల తేడాతో విజయం సాధించింది. నిజానికి 190 పరుగుల తొలి ఇన్నింగ్స్ ఆధిక్యం సాధించిన తర్వాత కూడా భారత ఆటగాళ్లు మ్యాచ్‌ను వదులుకోవడం అభిమానులకు రుచించలేదు. భారత్ ప్రధాన ఆయుధమైన స్పిన్ ను ఓలీ పోప్ స్వీప్ షాట్లతో పేలవంగా ఆడాడు. స్లో టర్నింగ్ పిచ్ పై అశ్విన్, జడేజా, అక్షర్ ప్రభావం చూపలేకపోయారు. ఇంగ్లండ్ 400 పరుగులకు పైగా స్కోర్ చేయడంతో భారత్ తీవ్ర ఒత్తిడికి లోనవాల్సి వచ్చింది. గతంలో ఎన్నడూ లేని విధంగా రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో ఒక జట్టు ఇన్ని పరుగులు చేసింది. టెస్టులో 200+ పరుగులు చేయడం అంత సులభం కాదు. అయితే ఐదు సెషన్లు ఉన్నప్పుడు భారత బ్యాట్స్‌మెన్ కాస్త ఓపికతో ఆడాలనే భావన సర్వత్రా నెలకొంది. ఓ అరంగేట్ర స్పిన్నర్ ఏడు వికెట్లు పడగొట్టాల్సి వచ్చింది. స్పిన్‌ను ఎదుర్కొనేందుకు యువ ఆటగాళ్లు భారీ షాట్‌లపైనే ఆధారపడి మూల్యం చెల్లించుకున్నారు. అయితే ఇక్కడ గమనించాల్సిన విషయం ఏమిటంటే.. రిస్క్ తీసుకోకుండా సింగిల్స్, డబుల్స్ తో వారిపై ఒత్తిడి పెంచే ఆస్కారం ఉంది. గతంలో ద్రవిడ్, లక్ష్మణ్ ఇలాగే ఆడేవారు. ప్రస్తుత జట్టులో కోహ్లి ఒక్కడే ఇంతటి ప్రదర్శన కనబరుస్తున్నాడని చెప్పొచ్చు. ఈ ఆటతీరుతో స్పిన్ బౌలింగ్‌ను ఎదుర్కోవడంలో లెఫ్టమ్ తన బలహీనతను అధిగమించాడు. స్పిన్ ఆడడంలో మణికట్టు, పాదాల కదలిక ప్రధాన పాత్ర పోషిస్తుందన్న విషయాన్ని యువ ఆటగాళ్లు మర్చిపోకూడదని మాజీలు సూచిస్తున్నారు.

గతంలా కాదు..

2021లో కూడా ఇంగ్లండ్ జట్టు భారత్‌లో పర్యటించినప్పుడు తొలి టెస్టులో గెలిచి ఆ తర్వాత మూడింటిలో ఓడిపోయింది. కానీ ఆ సమయంలో కోహ్లి, రహానే, పంత్ లు మిడిలార్డర్‌లో స్పిన్‌ను ధీటుగా ఎదుర్కొన్నారు. అయితే ఈసారి రెండో టెస్టులో ఆ త్రయం తప్పిపోయింది. దీన్ని బట్టి చూస్తే స్పిన్ బౌలింగ్ లో శుభ్ మన్ గిల్ , శ్రేయాస్ అయ్యర్ లు ఇబ్బంది పడుతున్నారు. నిజానికి గత పది ఇన్నింగ్స్‌ల్లో వీరిద్దరూ ఎలాంటి ప్రభావం చూపలేదు. అలాగే విశాఖ టెస్టుకు జడేజా, రాహుల్ లేకపోవడం మరో దెబ్బ. విజయాన్ని రుచి చూసిన ఇంగ్లండ్‌ను నిలువరించడం మనోళ్లకు పెద్ద సవాలే. ఈ మ్యాచ్‌కు ఎలాంటి పిచ్‌ను సిద్ధం చేసినా జట్టు రాణిస్తేనే ఫలితం కనిపిస్తుంది. ఆ సమయంలో రూట్ సైన్యంలా కాకుండా మెకల్లమ్ శిక్షణలో ఉన్న ఇంగ్లండ్ జట్టు పూర్తి భిన్నంగా ముందుకు సాగుతోంది. అందుకే 2-0 ఆధిక్యం నుంచి కోలుకోవడం కష్టమే. అయితే, రోహిత్ సేన వెంటనే తమ మైండ్ సెట్ తో పాటు బ్యాటింగ్ లోపాలను సరిదిద్దుకుని అటాకింగ్ ప్రారంభించాల్సిన అవసరం ఉంది.

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *