ENG vs IND 2వ టెస్ట్; ఎలా ఎంచుకోవాలి?

గిల్, కుల్దీప్ వైజాగ్ చేరుకున్నారు

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం)

ఇంగ్లండ్‌తో తొలి టెస్టు ఓటమి ఓ వైపు బాధిస్తుండగా.. శుక్రవారం నుంచి జరిగే రెండో టెస్టుకు కీలక ఆటగాళ్లు లేకపోవడం భారత జట్టును మరింత ఆందోళనకు గురిచేస్తోంది. ఈ నేపథ్యంలో విశాఖ టెస్టుకు పకడ్బందీగా బరిలోకి దిగాలనుకున్న జట్టుకు తుది జట్టు ఎంపిక సమస్యగా మారింది. విరాట్‌తో పాటు ఆల్‌రౌండర్ జడేజా, బ్యాటర్ కేఎల్ రాహుల్ అందుబాటులో లేకపోవడం టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్‌ను సందిగ్ధంలో పడేస్తోంది. తొలి టెస్టు తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో భారత్ మెరుగ్గా ఆడడంలో వీరిద్దరూ ప్రధాన పాత్ర పోషించారు. సర్ఫరాజ్ ఖాన్, సౌరభ్ కుమార్, వాషింగ్టన్ సుందర్ ఇటీవలే జట్టులోకి వచ్చారు. జడేజా స్థానంలో కుల్దీప్ యాదవ్ వచ్చే అవకాశాలు మెండుగా ఉన్నాయి. ఆడిన ఎనిమిది టెస్టుల్లో 34 వికెట్లు తీశాడు. తొలి టెస్టులో ఇంగ్లండ్‌లాంటి పేసర్‌తో వెళ్లాలని భావిస్తే.. సిరాజ్‌ను ఎంపిక చేస్తారు. తొలి టెస్టులో ఈ హైదరాబాదీ 11 ఓవర్లు మాత్రమే బౌలింగ్ చేసి వికెట్ తీయలేకపోయాడు. అయితే పేసర్ ఒక్కడే కావడం వల్ల బుమ్రాపై అదనపు భారం పడవచ్చు. మేనేజ్‌మెంట్ ఈ అంశాన్ని కూడా పరిగణనలోకి తీసుకోవాలి.

రజత్ లేదా సర్ఫరాజ్?

మిడిల్ ఆర్డర్‌ను బలోపేతం చేసేందుకు రజత్ పాటిదార్ లేదా సర్ఫరాజ్‌లలో ఒకరు అరంగేట్రం చేసే అవకాశం ఉంది. ఇద్దరూ జాతీయ స్థాయిలో రాణిస్తున్నారు. రజత్ 55 ఫస్ట్ క్లాస్ మ్యాచ్‌ల్లో 45.97 సగటుతో 12 సెంచరీలతో సహా 4000 పరుగులు చేశాడు. ఒత్తిడిలో కూడా తడబడకుండా బ్యాటింగ్ చేయగలడు. అంతేకాకుండా, ఇంగ్లండ్ లయన్స్‌పై భారత్ ‘ఎ’ 111 మరియు 151 పరుగులు చేయడం రాహుల్ స్థానంలో అదనపు బలం అవుతుంది. ఇక సర్ఫరాజ్ హయాం కూడా తక్కువేమీ కాదు. అతను 45 మ్యాచ్‌ల్లో 69.85 సగటుతో 3912 పరుగులు చేశాడు. 14 సెంచరీలు ఉండడం విశేషం. లయన్స్ 96, 55, 4, 161 పరుగులు చేసింది. ఇద్దరూ స్పిన్‌ను సమర్థంగా ఎదుర్కోగలరు. కానీ భారత పిచ్‌లపై ఎక్కువసేపు ఆడగల సర్ఫరాజ్ ప్రతిభను టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్ తక్కువ అంచనా వేయకపోవచ్చు. స్పెషలిస్ట్ బ్యాట్స్‌మెన్ ఒక్క పేసర్‌తో బరిలోకి దిగాలనుకుంటే ఇద్దరికీ అవకాశం దక్కుతుంది. మరోవైపు గిల్, శ్రేయాస్ అయ్యర్ బ్యాటింగ్ వైఫల్యం జట్టును మరింత ఇబ్బంది పెడుతోంది. కొత్త ఆటగాళ్లు తమ సత్తా నిరూపించుకుంటే వారికి కష్టకాలం మొదలవుతుంది. కానీ వారి ఎంపిక పిచ్ మరియు జట్టు కలయికపై ఆధారపడి ఉంటుంది.

విశాఖపట్నం చేరిన క్రికెటర్లు

విశాఖపట్నం (స్పోర్ట్స్)/గోపాలపట్నం: ఇక్కడి ఏసీఏ-వీడీసీఏ స్టేడియంలో వచ్చే నెల రెండో తేదీ నుంచి జరిగే టెస్టు మ్యాచ్ కోసం భారత్, ఇంగ్లండ్ జట్ల ఆటగాళ్లు మంగళవారం నగరానికి చేరుకున్నారు. వీరంతా హైదరాబాద్ నుంచి ప్రత్యేక విమానంలో వచ్చారు. విమానాశ్రయం నుంచి పోలీసు భద్రతలో బస్సుల్లో నోవాటెల్ హోటల్‌కు వెళ్లారు. బుధ, గురువారాల్లో ఇరు జట్ల ఆటగాళ్లు నెట్ ప్రాక్టీస్‌లో పాల్గొంటారు. కాగా, కోచ్ రాహుల్ ద్రవిడ్ సోమవారం నాడు చేరుకున్నాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 31, 2024 | 05:06 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *