లడఖ్: చైనా సైనికులతో లడఖ్ గొర్రెల కాపరుల ఘర్షణ తగ్గడం లేదు

లడఖ్

లడఖ్: లడఖ్‌లో చైనా సైన్యం చొరబాట్లు పెరుగుతుండడంతో సరిహద్దు ప్రాంతాల్లో ఉద్రిక్తత నెలకొంది. సరిహద్దు ప్రాంతంలో చైనా సైన్యం పహారా కాస్తూ ఆ ప్రాంతంలోని గొర్రెల కాపరులతో వాగ్వాదానికి దిగిన ఘటన తాజాగా వెలుగులోకి వచ్చింది.

చైనా సైనికులకు వ్యతిరేకంగా నిలబడి..(లడఖ్)

లడఖ్‌లోని స్థానిక గొర్రెల కాపరులు తమ జంతువులను మేతకు తీసుకెళ్తుండగా చైనీస్ పీపుల్స్ లిబరేషన్ ఆర్మీ (పిఎల్‌ఎ) సైనికులతో ఘర్షణ పడుతున్న వీడియో ఇంటర్నెట్‌లో ప్రత్యక్షమైంది. ఈ ఘటనకు సంబంధించిన వీడియో సోషల్ మీడియాలో వైరల్‌గా మారింది. పశువుల కాపరులతో చైనా సైనికులు వాగ్వాదానికి దిగడం వీడియోలో కనిపిస్తోంది. జనవరి 2న భారత్-చైనా సరిహద్దు ప్రాంతంలోని దుంగ్టి గ్రామంలో గస్తీ తిరుగుతున్న చైనా సైనికులు గొర్రెల కాపరులను అడ్డుకున్నారు. పీఎల్‌ఏ సైనికుల వాహనాలపై పశువుల కాపరులు రాళ్లు రువ్వుతున్నట్లు వైరల్‌గా మారిన వీడియోలో కనిపిస్తోంది. వీడియోలో, PLA సైనికులు జంతువులతో పాటు పశువుల కాపరులను కూడా నెట్టివేయడం మరియు ఆ ప్రాంతం నుండి వెళ్లిపోవాలని చెప్పడం చూడవచ్చు.

చుషుల్ కౌన్సిలర్ కొంచోక్ స్టాంజిన్ మాట్లాడుతూ స్థానిక ప్రజలు పిఎల్‌ఎ ముందు ధైర్యం చూపిస్తున్నారని అన్నారు. ఈ ప్రాంతం తమ సంచార భూమి అని మన స్థానిక ప్రజలు PLA ముందు ఎలా ధైర్యం చూపిస్తున్నారో చూడండి. “పిఎల్‌ఎ మా సంచార జాతులను మా భూభాగంలో మేపకుండా ఆపుతోంది. పిఎల్‌ఎతో మేత సమస్యలను పరిష్కరించడంలో మా బలగాలు ఎల్లప్పుడూ పౌరులకు అండగా ఉంటాయి. మా సంచార జాతులు పిఎల్‌ఎను ధైర్యంగా ఎదుర్కొన్నాయి” అని ఆయన చెప్పారు.

ఈ వైరల్ వీడియోను కాంగ్రెస్ పార్టీ తన అధికారిక సోషల్ మీడియా ఖాతాలో షేర్ చేసింది. చైనా సైనికులు భారత భూభాగంలోకి ప్రవేశించి పశువుల కాపరులతో ఘర్షణ పడ్డారని పేర్కొంది. ఈ ఘటనకు సంబంధించిన వీడియో సోషల్ మీడియాలో వైరల్ కావడంతో.. కాంగ్రెస్ పార్టీ ప్రధాని మోదీపై విమర్శలు గుప్పించింది.

పోస్ట్ లడఖ్: చైనా సైనికులతో లడఖ్ గొర్రెల కాపరుల ఘర్షణ తగ్గడం లేదు మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *