CRPF క్యాంపుపై నక్సల్స్ దాడి | సీఆర్పీఎఫ్ క్యాంపుపై నక్సల్స్ దాడి

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – జనవరి 31, 2024 | 04:32 AM

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో మావోయిస్టులు మళ్లీ రెచ్చిపోయారు. మంగళవారం, సుకుమా మరియు బీజాపూర్ జిల్లాల సరిహద్దుల్లో, కొత్తగా ఏర్పాటు చేసిన CRPF క్యాంపుపై రాకెట్లు మరియు బారెల్ గ్రెనేడ్ లాంచర్ (BGL) తో దాడి చేశారు.

సీఆర్పీఎఫ్ క్యాంపుపై నక్సల్స్ దాడి

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో.. డీఆర్‌జీ, కోబ్రా బలగాలు రాకెట్లు, గ్రెనేడ్ లాంచర్లతో కాల్పులు జరుపుతున్నాయి.

ముగ్గురు పోలీసులు చనిపోయారు. 14 మంది గాయపడ్డారు

చింతూరు, చర్ల, జనవరి 30: ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో మావోయిస్టులు మళ్లీ రెచ్చిపోయారు. మంగళవారం, సుకుమా మరియు బీజాపూర్ జిల్లాల సరిహద్దుల్లో, కొత్తగా ఏర్పాటు చేసిన CRPF క్యాంపుపై రాకెట్లు మరియు బారెల్ గ్రెనేడ్ లాంచర్ (BGL) తో దాడి చేశారు. ఈ దాడుల్లో ముగ్గురు డీఆర్‌జీ పోలీసులు మరణించగా, 14 మంది గాయపడ్డారు. గాయపడిన జవాన్లను హెలికాప్టర్‌లో రాయ్‌పూర్‌కు తరలించారు. పోలీసులు జరిపిన కాల్పుల్లో కొందరు మావోయిస్టులు కూడా మరణించి ఉండవచ్చని బస్తర్ ఐజీ సుందర్‌రాజ్ తెలిపారు. ఈ దాడిలో మావోయిస్టు కీలక నేత హిద్మా హస్తం ఉన్నట్లు అనుమానిస్తున్నట్లు తెలిపారు. 2021లో ఇదే ప్రాంతంలో కూంబింగ్ చేస్తున్న పోలీసులపై నక్సల్స్ దాడి చేశారు. ఈ ఘటనలో దాదాపు 23 మంది పోలీసులు మరణించారు. కొద్ది రోజుల క్రితం బీజాపూర్ జిల్లా పాల్మేడులోని మూడు సీఆర్పీఎఫ్ క్యాంపులు, ధర్మారంలో నిర్మిస్తున్న కొత్త క్యాంపుపై వేలాది మంది మావోయిస్టులు దాడి చేశారు. ఈ ఘటనలో మావోయిస్టులు ఉపయోగించిన కొన్ని రాకెట్ లాంచర్లు పేలలేదు. అవన్నీ పేలి ఉంటే భారీ విధ్వంసం జరిగి ఉండేదని, అక్కడ పనిచేస్తున్న పలువురు పోలీసులు, కూలీలు మృతి చెంది ఉండేవారని అధికారులు తెలిపారు. వరుస దాడులను పరిశీలిస్తే మావోయిస్టులు వ్యూహం ప్రకారం వ్యవహరిస్తున్నారని నిఘా వర్గాలు అనుమానిస్తున్నాయి. ఈ రెండు ఘటనలు తెలంగాణ సరిహద్దు సమీపంలో జరగడంతో తెలంగాణ పోలీసు యంత్రాంగం అప్రమత్తమైంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 31, 2024 | 09:15 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *