మహిళ లూటీ: లక్ష కోట్లకు పైగా కొల్లగొట్టిన మహిళ… షాక్‌కు గురైన అధికారులు

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – జనవరి 31, 2024 | 09:55 PM

ఓ మహిళ చేసిన సంచలన కుంభకోణం తాజాగా వెలుగులోకి వచ్చింది. లక్ష కోట్లు (12.5 బిలియన్ డాలర్లు) కంటే ఎక్కువ కావడం విశేషం. ఈ ఘటన తాజాగా వియత్నాంలో చోటుచేసుకుంది. ఆ విశేషాలను ఇప్పుడు చూద్దాం.

మహిళ లూటీ: లక్ష కోట్లకు పైగా కొల్లగొట్టిన మహిళ... షాక్‌కు గురైన అధికారులు

ఓ మహిళ చేసిన సంచలన కుంభకోణం తాజాగా వెలుగులోకి వచ్చింది. లక్ష కోట్లు (12.5 బిలియన్ డాలర్లు) కంటే ఎక్కువ కావడం విశేషం. ఈ ఘటన తాజాగా వియత్నాంలో చోటుచేసుకుంది. ఆ విశేషాలను ఇప్పుడు చూద్దాం. ప్రముఖ ప్రాపర్టీ డెవలపర్ వాన్ టిన్ పాట్ కంపెనీ చైర్‌పర్సన్ ట్రూంగ్ మైలాన్ ఈ అతిపెద్ద మోసం కేసులో విచారణను ఎదుర్కొంటున్నారు. ఈ మహిళ సైగాన్ కమర్షియల్ బ్యాంక్ (SCB) నుండి కొన్నాళ్లుగా దాచుకున్న ప్రజల సొమ్మును విడుదల చేసింది.

మరిన్ని తాజా వార్తల కోసం క్లిక్ చేయండి: పెట్టుబడి మోసం: పెట్టుబడి మోసం పేరుతో రూ.3 కోట్లకు పైగా దోచుకున్న యువతి అరెస్ట్..

దీంతో ఆ బ్యాంకులో డబ్బులు ఉంచిన 42 వేల మందిపై ప్రభావం పడింది. అంతేకాదు బ్యాంకు కార్యకలాపాలు స్తంభించిపోయాయి. ఎందుకంటే మహిళ బ్యాంకులో 90 శాతానికి పైగా వాటా కలిగి ఉంది. మహిళ 2018 మరియు 2022 మధ్య ఏకకాలంలో 916 నకిలీ పత్రాలను సృష్టించి, బ్యాంకు నుండి 304 మిలియన్ డాంగ్ (వియత్నామీస్ కరెన్సీ) తీసుకున్నట్లు అధికారులు గుర్తించారు. ఆమె డ్రైవర్ హో చి మిన్ సిటీలోని ఓ బ్యాంకు నుంచి లాన్ నివాసానికి 4.4 బిలియన్ డాలర్ల నగదును బదిలీ చేసినట్లు అధికారులు వెల్లడించారు.

ఇది వియత్నాం ఆర్థిక వ్యవస్థను, అస్థిరమైన విదేశీ పెట్టుబడిదారులను దెబ్బతీసిందని విశ్లేషకులు అంటున్నారు. వేల మంది పెట్టుబడి సొమ్మును దోచుకున్నారన్నారు. ఈ క్రమంలో హనోయ్, హోచిమిన్ సిటీలోనూ నిరసనకు బాధితులు సిద్ధమవుతున్నారు. మాజీ సెంట్రల్ బ్యాంకర్లు, మాజీ SCB అధికారులు మరియు మాజీ ప్రభుత్వ అధికారులతో సహా 85 మంది లాన్‌తో పాటు విచారణను ఎదుర్కోనున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 31, 2024 | 09:55 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *