బ్రహ్మానంద జీవితంలో త్రిమూర్తులు

బ్రహ్మానందం కామెడీకి ఆభరణం. వందల అవార్డులు, వేల సినిమాలు, కోట్ల నవ్వులు.. ఇదీ ఆయన ట్రాక్ రికార్డ్. లెక్చరర్‌గా జీవితాన్ని ప్రారంభించి తెలుగు చిత్రసీమలో హాస్యానికి పీఠాధిపతిగా మారిన తీరు నిజంగా స్ఫూర్తిదాయకం. అయితే ఎంత టాలెంట్ ఉన్నా ఆ టాలెంట్ ని ప్రోత్సహించాలి. బ్రహ్మానందానికి త్రిమూర్తుల రూపంలో అలాంటి ప్రోత్సాహం లభించింది.

బ్రహ్మానందం కెరీర్‌కు టర్నింగ్ పాయింట్ ఇచ్చిన సినిమా ‘అహనా పెళ్లంట’. ఈ సినిమాలో ఆయన రావడం నిజంగా మ్యాజిక్. ‘అహనా పెళ్లంట’లో కోట శ్రీనివాసరావు పాత్రకు మొదట సుత్తివేలును అసిస్టెంట్‌గా అనుకున్నారు. ఆ రోజుల్లో సుత్తివేలు చాలా బిజీగా ఉండేది. అతను దీన్ని చేయలేకపోయాడు. దీంతో ఇప్పటికే ‘సత్యాగ్రహం’ సినిమాలో బ్రహ్మానందం నటనను చిత్ర నిర్మాత రామా నాయుడు చూశారు. ఆ విధంగా బ్రహ్మానందం పేరు ప్రస్తావించడం, అరగుండు పాత్రకు విశేష ఆదరణ లభించడం, అన్నింటికి మించి దర్శకుడు జంధ్యాలతో పరిచయం ఏర్పడడం బ్రహ్మానందం సినీ ప్రయాణంలో మరిచిపోలేని అధ్యాయం. తర్వాత జంధ్యాల తీసిన దాదాపు అన్ని సినిమాల్లోనూ బ్రహ్మానందం నటించారు.

బ్రహ్మానందం ప్రయాణంలో మరో అద్భుతం..చిరంజీవితో భేటీ. ‘చంటబ్బాయ్’ సినిమా షూటింగ్ సమయంలో జంధ్యాల చిరంజీవికి పరిచయం అయ్యాడు. బ్రహ్మానందం మిమిక్రీ, కామెడీ టైమింగ్ చూసి ఆశ్చర్యపోయిన చిరు.. ‘మద్రాసుకు రండి. నువ్వు సినిమాల్లో ఎలా నటిస్తావో చూస్తాను’ అని చిరు అన్నారు. వీరి కాంబినేషన్ లో వచ్చిన సినిమాల గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు. బ్రహ్మానందం కెరీర్‌లో రామా నాయుడు, జంధ్యాల, చిరంజీవి త్రిమూర్తులుగా నటించారు.

బ్రహ్మీ- చిరు.. చాలా ఫన్నీ

బ్రహ్మానందం, చిరంజీవి కాంబినేషన్‌లో వచ్చిన సినిమాలు ప్రేక్షకులను అలరించాయి. ఆన్‌ స్క్రీన్‌లోనే కాదు ఆఫ్‌ స్క్రీన్‌లోనూ వీరి మధ్య మంచి బాండింగ్‌ ఉంది. బ్రహ్మానందం, చిరంజీవిలకు ప్రాక్టికల్ జోక్స్ అంటే చాలా ఇష్టం. చిరంజీవితో కలిసి బ్రహ్మీ ఫస్ట్ టైమ్ ఫ్లైట్ ఎక్కాడు. ‘ఎయిర్‌ హోస్టెస్‌లు కాళ్లు మొక్కాలి. వారు ఆశీస్సులు ఇస్తారు’ అని అతను చెప్పాడు మరియు అతని చెంపదెబ్బకు ఎయిర్ హోస్టెస్ పడిపోయింది. ఒకానొక దశలో చిరంజీవి సినిమాలో బ్రహ్మీ పాత్ర ఉండటం రివాజుగా మారింది. తనకు పాత్ర లేకపోయినా. అలా పుట్టిన ఎన్నో పాత్రలు, సన్నివేశాలు. ఫారిన్ టూర్ లో చిరు బ్రహ్మీతో ఓ రేంజ్ లో ప్రాక్టికల్ జోకులు వేసేవాడు. హోటల్ నుంచి చెకింగ్ అవుట్ చేస్తున్నప్పుడు బ్రహ్మీ చెంచాలు, గ్లాసులను లగేజీలో దాచి, చెక్-ఇన్ వద్ద సెక్యూరిటీని తానే చూసుకుని.. ఆ తర్వాత మెల్లగా తిరిగి వచ్చి నిజం చెప్పేవాడు.

నిజానికి బ్రహ్మానందం జీవితంలో రామానాయుడు, జంధ్యాల, చిరంజీవి పాత్రలు త్రిమూర్తులు. జంధ్యాల హాస్య చక్రవర్తి అనగానే ప్రేక్షకులు గుర్తుంచుకుంటే.. సినిమా మొగల్ రామానాయుడు దాదాసాహెబ్ పాల్కే అవార్డుతో సత్కరించారు. మెగాస్టార్ ఇప్పుడు పద్మవిభూషణ్ అయ్యారు. బ్రహ్మానందం కిరీటంలో పద్మశ్రీ చేరిపోయింది. పురాణ ప్రయాణం అంటే ఇదే

(నేడు బ్రహ్మానందం పుట్టినరోజు)

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *