ఢిల్లీ మద్యం కేసు: త్వరలో.. ఈడీ విచారణకు కేజ్రీవాల్ ససేమిరా!

ఢిల్లీ: ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణంలో ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ 5వ సారి సమన్లను దాటవేశారు. గతంలో సమన్ల ప్రకారం కేజ్రీ శుక్రవారం ఈడీ ఎదుట హాజరుకావాల్సి ఉండగా, రాలేదని చెప్పారు. అక్రమ కేసులు పెట్టి పదేపదే పిలిపించి అరెస్టు చేశారని, ప్రభుత్వాన్ని పడగొట్టేందుకు బీజేపీ కుట్ర చేస్తోందని ఆరోపించారు. గత ఐదు నెలల్లో ఈడీ ఆయనకు ఐదుసార్లు సమన్లు ​​పంపింది. అయితే కేజ్రీ మాత్రం ప్రతిసారీ విచారణను దాటవేస్తున్నారు.

ఇది కేసు

అరవింద్ కేజ్రీవాల్ ప్రభుత్వం నవంబర్ 2021లో కొత్త ఎక్సైజ్ పాలసీ (ఢిల్లీ లిక్కర్ పాలసీ)ని ప్రవేశపెట్టింది. ఇది మద్యం రిటైల్ విక్రయాల నుండి వైదొలగడానికి ప్రభుత్వం అనుమతించింది మరియు లైసెన్స్‌లు కలిగిన ప్రైవేట్ వ్యక్తులు మద్యం దుకాణాలను నడపడానికి అనుమతించింది. బ్లాక్ మార్కెట్ నియంత్రణ, ప్రభుత్వ ఆదాయాన్ని పెంచేందుకే కొత్త మద్యం పాలసీని అమల్లోకి తెచ్చామని ఢిల్లీ ప్రభుత్వం అప్పట్లో స్పష్టం చేసింది.

కొత్త ఎక్సైజ్ పాలసీ ప్రకారం మద్యం దుకాణాలు అర్ధరాత్రి వరకు తెరిచే అవకాశం ఉంది. మద్యం దుకాణాలు రాయితీలు ఇవ్వడంతో మద్యం విక్రయాలు గణనీయంగా పెరిగాయి. ప్రభుత్వ ఆదాయం 27 శాతం పెరిగింది. జూలై 2022లో అప్పటి ఢిల్లీ ప్రధాన కార్యదర్శి నరేష్ కుమార్ మద్యం పాలసీలోని నిబంధనలను తుంగలో తొక్కారని వెల్లడించారు. లైసెన్సుదారుల్లో కొందరికి లైసెన్స్ ఫీజులో రూ.144 కోట్ల రాయితీ ఇచ్చామని వివరించారు.

అప్పటి లెఫ్టినెంట్ గవర్నర్ వీకే సక్సేనా సీబీఐ విచారణకు ఆదేశించారు. విపక్షాల విమర్శలతో కేజ్రీవాల్ ప్రభుత్వం కొత్త ఎక్సైజ్ విధానాన్ని ఉపసంహరించుకుంది. గవర్నర్ సూచన మేరకు 2022 ఆగస్టులో అప్పటి ఢిల్లీ డిప్యూటీ సీఎం మనీష్ సిసోడియా నివాసంలో సీబీఐ అధికారులు సోదాలు నిర్వహించారు. అనంతరం ఈడీ కూడా కేసు నమోదు చేసింది.

సిసోడియా సహా 14 మందిపై సీబీఐ అభియోగాలు మోపింది. ఆ ఎఫ్‌ఐఆర్‌ ఆధారంగా ఈడీ కేసు నమోదు చేసింది. ఈ కేసులో ఇప్పటికే మాజీ ఉప ముఖ్యమంత్రి మనీష్ సిసోడియా తదితరులను అరెస్ట్ చేశారు. ఈ క్రమంలో 2023 నవంబర్ 2, డిసెంబర్ 21, జనవరి 3, 18 తేదీల్లో కేజ్రీవాల్ విచారణకు హాజరు కావాలని ED సమన్లు ​​పంపింది. వాటన్నింటిని దాటవేసి విచారణకు హాజరుకాకూడదని నిర్ణయించుకున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 02, 2024 | 10:58 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *