‘హ్యాపీ ఎండింగ్’ రివ్యూ: టైటిల్ ఖుషీగా ఉంది!

కొన్ని ఆలోచనలు నిజంగా గమ్మత్తైనవి. కానీ ఆలోచనను కథగా రాసుకుని రెండున్నర గంటల స్క్రీన్ ప్లేగా మార్చడం వల్ల ప్రేక్షకులను అలరించే పని పడుతుంది. యువ నటుడు యష్ పూరి యొక్క “హ్యాపీ ఎండింగ్” ఆలోచన కూడా గమ్మత్తైనది. ఆ ఆలోచన తెరపై ఆసక్తికరంగా మారిందా? ఆనందించారా?

హర్ష (యష్ పూరి) చిన్నతనంలో ఒక స్వామీజీ చేత శపించబడ్డాడు. ఆ శాపం ప్రకారం, అతను ప్రేమగా చూసే స్త్రీలు చనిపోతారు. ఈ లిస్ట్ లో ఓ హీరోయిన్ తో పాటు స్కూల్ టీచర్ కూడా చేరనున్నారు. దీంతో భయపడిన హర్ష అతడిని ఆ కోణంలో చూడటం మానేస్తాడు. హర్ష పెద్దయ్యాక అవని (అపూర్వరావు)తో ప్రేమలో పడతాడు. ఒకానొక దశలో తనకు పెళ్లి ఇష్టం లేదని భావించిన హర్ష కొన్ని పరిస్థితుల్లో పెళ్లి చేసుకుంటాడు. తర్వాత అతనికి ఏమైంది? శాపం నుండి విముక్తి పొందారా? శాపం నిజంగా అతనిని ప్రభావితం చేస్తుందా? ఇదంతా తెరపై చూడాల్సిందే.

కొత్త దర్శకులు కొత్త ఆలోచనలతో వస్తున్నారు కానీ ఆ ఆలోచనను తెరపైకి తీసుకురావడంలో ఇబ్బంది పడుతున్నారు. ‘హ్యాపీ ఎండింగ్’ సమస్య కూడా ఇదే. పురాణాల శాపం ఆధారంగా రొమాంటిక్ కామెడీ చేయాలనేది దర్శకుడి ఆలోచన. ఐడియా బాగానే ఉన్నా.. అందులో రొమాన్స్, కామెడీ ఏమీ లేకపోయినా శుద్ధి చేయని పదార్థంలా సినిమా తయారైంది. ఆలోచన పరంగా, ఇది ఒక వెర్రి పురాణంలా ​​అనిపిస్తుంది. నిజానికి, కథ చెప్పడం కంటే కథను జనరంజకంగా మార్చడానికి ఎక్కువ నైపుణ్యం అవసరం. ప్రేక్షకులు లాజిక్‌ని మర్చిపోవాలి. అలా రాసుకునే పాత్రల్లో, చిత్రీకరించిన సన్నివేశాల్లో మంచి నాటకీయత ఉండాలి. సినిమా మొత్తాన్ని అలాంటి డ్రామాకి దూరంగా ఉంచారు. ఏ పాత్రలోనూ ఫన్ ఉండదు. చివరి హీరో, హీరోయిన్ల పాత్రలకు బలం లేదు. దురదృష్టవశాత్తు, హీరో శాపానికి గురవుతున్నట్లు ఒక్క సన్నివేశంలో కూడా ప్రేక్షకులకు అనిపించదు.

నిజానికి ఇలాంటి క‌థ‌లు ఉల్లాసంగా చెప్ప‌వ‌చ్చు. కానీ దర్శకుడు ఆ ప్రయత్నం చేయలేదు. చాలా సేపు యమ ఏదో సీరియస్ గా జరుగుతుందని అనుకుంటూ.. పాత్రలను నడిపించాడు. సినిమాకు అవసరమైన కొన్ని ప్రాథమిక అంశాలు కూడా చాలా చోట్ల మిస్సయ్యాయి. ఈ సినిమాలో ప్రేక్షకులు ఎలా చేశారనే సెన్స్ లేకుండా చాలా సన్నివేశాలు ఉన్నాయి. ఫస్ట్ హాఫ్ సెకండ్ హాఫ్ అని చెప్పడానికి ఏమీ లేదు. సినిమా చూస్తున్నంత సేపు డిప్రెషన్ ఫీలైతే తప్ప తర్వాతి సీన్ లో ఏం జరుగుతుందనే ఆసక్తి ఉండదు.

లేవనెత్తిన పాయింట్ కూడా న్యాయం చేయదు. దర్శకుడు ఏం చెప్పాలనుకున్నాడో అర్థం కావడం లేదు. సన్నివేశాలకు కథతో సంబంధం లేదు. డైలాగ్‌లు సమకాలీకరించబడవు. మోడ్రన్ టచ్ అని అనుకుంటున్నా హీరో హీరోయిన్లు కొన్ని ఇంగ్లీషు డైలాగులు మాట్లాడుతున్నారు. డైలాగ్‌లోని ఎమోషన్‌ సీన్‌లో కనిపించదు. కొన్ని స్లో మోషన్‌ సన్నివేశాలు ల్యాగ్‌కి హైలైట్‌గా నిలిచాయి. ప్రేక్షకుడు ఏ పాత్ర ప్రయాణంతోనూ సంబంధాన్ని ఏర్పరచుకోడు.

ఇక నటన విషయానికి వస్తే యష్ పూరి యూత్ క్రేజ్ వచ్చేలా ఎంచుకున్న కథలా అనిపిస్తుంది. నేటి యువతకు ఎలాంటి కంటెంట్ కనెక్ట్ అవుతుందనే దానిపై యష్ కొంత గ్రౌండ్ వర్క్ చేయాల్సి ఉంది. యష్ పాత్రలో అసలు యూత్ కనెక్టివిటీ లేదు. అతని శరీరం యొక్క ప్రదర్శనపై దృష్టి సారాంశం ఎంపికపై ఉండాలి. అపూర్వరావు అందంగా ఉన్నాడు కానీ ఆ పాత్ర ఎమోషనల్‌గా కూడా కనెక్ట్ కాలేదు. నాలుక బిగించిన స్వామీజీ పాత్రలో కనిపించిన అజయ్ ఘోష్ నిండుగా వెంట్రుకలతో కనిపించాడు కానీ అతని నుండి నాలుగు సన్నివేశాలు రాబట్టలేకపోయాడు. ఝాన్సీ పాత్ర గందరగోళంగా ఉంది. ఆ క్యారెక్టర్‌ని ఏం చేయాలనుకున్నాడో దర్శకుడికే తెలియాలి. విష్ణుకి తగిన పాత్ర లేదు. ఇతర పాత్రలు అంతంతమాత్రంగా ఉంటాయి.

సాంకేతికంగా సినిమాలో చాలా పరిమితులున్నాయి. ఇది OTT ప్రేక్షకుల నిర్మాణ విలువలను కూడా హైలైట్ చేసే కంటెంట్. సన్నివేశాల కలెక్షన్ చూసి ఏం చేయాలో అర్ధం కాక చాలా చోట్ల అలా వదిలేసాడు మ్యూజిక్ డైరెక్టర్. కెమెరా పనితనం కూడా సోసోగా ఉంది. డైలాగ్స్‌లో బలం లేదు. అప్పుడే ఓ ఆలోచన చేసి సెట్స్ పైకి వెళ్లారంటే ఫలితం ఎలా ఉంటుందో ఈ సినిమా చూస్తేనే అర్థమవుతుంది. చిన్న సినిమాలను ఆదుకోవాలన్నారు. కానీ కంటెంట్, పెర్ఫార్మెన్స్ విషయంలో నిజాయితీ లేని కొన్ని సినిమాలు ప్రోత్సహించాల్సిన ఉత్సాహాన్ని కూడా తగ్గిస్తాయి. ఆ కోవకు చెందిన సినిమా ఇది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *