హేమంత్ సోరెన్‌కు ఒక రోజు కస్టడీ

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 02 , 2024 | 03:38 AM

మనీలాండరింగ్‌ కేసులో అరెస్టయిన జార్ఖండ్‌ మాజీ ముఖ్యమంత్రి హేమంత్‌ సోరెన్‌ను ప్రత్యేక పీఎంఎల్‌ఏ కోర్టు గురువారం ఒకరోజు జ్యుడీషియల్‌ కస్టడీకి పంపింది. పోలీసులు అతన్ని ఇక్కడి బిర్సా ముండా సెంట్రల్ జైలుకు తరలించారు.

హేమంత్ సోరెన్‌కు ఒక రోజు కస్టడీ

10 రోజుల గడువు ఇవ్వాలన్న ED అభ్యర్థనపై నేడు తీర్పు

రాంచీలో 8.5 ఎకరాల ఆక్రమణపై కేసు నమోదైంది

రాంచీ, ఫిబ్రవరి 1: మనీలాండరింగ్‌ కేసులో అరెస్టయిన జార్ఖండ్‌ మాజీ ముఖ్యమంత్రి హేమంత్‌ సోరెన్‌ను ప్రత్యేక పీఎంఎల్‌ఏ కోర్టు గురువారం ఒకరోజు జ్యుడీషియల్‌ కస్టడీకి పంపింది. పోలీసులు అతన్ని ఇక్కడి బిర్సా ముండా సెంట్రల్ జైలుకు తరలించారు. అతడిని పది రోజుల పాటు రిమాండ్ చేయాలన్న అభ్యర్థనపై కోర్టు శుక్రవారం తీర్పు వెలువరించనుంది. ఈడీ బుధవారం ఆయనను ఏడు గంటల పాటు ప్రశ్నించింది. అనంతరం ముఖ్యమంత్రి పదవికి రాజీనామా చేసి రాత్రి పది గంటలకు గవర్నర్ హౌస్ వద్ద అరెస్ట్ చేశారు. కాగా, సోరెన్‌ను రాత్రిపూట గవర్నర్ హౌస్ ఆవరణలోనే అరెస్టు చేయడాన్ని సవాల్ చేస్తూ ఆయన తరపు న్యాయవాదులు గురువారం సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించారు. విచారణలో అతను ధరించిన మతపరమైన లాకెట్ మరియు ఉంగరాలను తొలగించాలని ED అధికారులు కోరగా, అతను నిరాకరించాడు. రాంచీలోని 12 చోట్ల 8.5 ఎకరాల భూమిని అక్రమంగా సొంతం చేసుకున్నందుకు సోరెన్‌పై ఈడీ కేసు నమోదు చేసింది. ఈ కేసులో అక్రమంగా నగదు చలామణి జరిగిందని ఆరోపణలు వచ్చాయి. ముందుగా భూ రికార్డుల నకిలీ పత్రాలు తయారు చేసినందుకు రెవెన్యూ శాఖ సబ్ ఇన్‌స్పెక్టర్ భాను ప్రతాప్ ప్రసాద్‌పై కేసు నమోదు చేశారు. అతని వద్ద 11 ట్రంకు పెట్టెల్లో ఒరిజినల్, డూప్లికేట్ డాక్యుమెంట్లు, 17 ఒరిజినల్ రిజిస్టర్లు లభ్యమయ్యాయి. విచారణలో సోరెన్‌ హస్తం ఉన్నట్లు ప్రసాద్‌ ఫోన్‌కు అందిన సమాచారం మేరకు ఈడీ కేసు నమోదు చేసింది. సోరెన్‌ తరఫున హాజరైన అడ్వకేట్‌ జనరల్‌ రాజీవ్‌ రంజన్‌.. వాంగ్మూలాన్ని నమోదు చేసేందుకు పిలిచి ఎలా అరెస్టు చేస్తారని ప్రశ్నించారు. ప్రభుత్వాన్ని పడగొట్టే కుట్ర అని ఆరోపించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 02, 2024 | 10:30 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *