ఈడీ: కేజ్రీవాల్ ఈడీ దర్యాప్తు నుంచి తప్పుకోవడం లేదన్న సస్పెన్స్

ఢిల్లీ: మద్యం కుంభకోణంలో ఆప్ అధినేత ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ (అరవింద్ కేజ్రీవాల్) ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ ముందు హాజరయ్యే అంశంపై సస్పెన్స్ కొనసాగుతోంది. జనవరి 31న విచారణకు హాజరు కావాలని ఈడీ అధికారులు నోటీసులు జారీ చేశారు. వివిధ కారణాలతో కేజ్రీవాల్ గత నాలుగు నోటీసులకు హాజరు కాలేదు. ఈరోజు విచారణకు హాజరవుతారా? లేదా అన్నది సస్పెన్స్.

ఇదీ కేసు నేపథ్యం

అరవింద్ కేజ్రీవాల్ ప్రభుత్వం నవంబర్ 2021లో కొత్త ఎక్సైజ్ పాలసీని ప్రవేశపెట్టింది. ఇది మద్యం రిటైల్ విక్రయాల నుండి వైదొలగడానికి ప్రభుత్వాన్ని అనుమతించింది మరియు మద్యం దుకాణాలను నడపడానికి లైసెన్స్‌లు కలిగిన ప్రైవేట్ వ్యక్తులను అనుమతించింది. బ్లాక్ మార్కెట్ నియంత్రణ, ప్రభుత్వ ఆదాయాన్ని పెంచేందుకే కొత్త మద్యం పాలసీని అమల్లోకి తెచ్చామని ఢిల్లీ ప్రభుత్వం అప్పట్లో స్పష్టం చేసింది. కొత్త ఎక్సైజ్ పాలసీ ప్రకారం మద్యం దుకాణాలు అర్ధరాత్రి వరకు తెరిచే అవకాశం ఉంది. మద్యం దుకాణాలు రాయితీలు ఇవ్వడంతో మద్యం విక్రయాలు గణనీయంగా పెరిగాయి. ప్రభుత్వ ఆదాయం 27 శాతం పెరిగింది. జూలై 2022లో అప్పటి ఢిల్లీ ప్రధాన కార్యదర్శి నరేష్ కుమార్ మద్యం పాలసీలోని నిబంధనలను తుంగలో తొక్కారని వెల్లడించారు. లైసెన్సుదారుల్లో కొందరికి లైసెన్స్ ఫీజులో రూ.144 కోట్ల రాయితీ ఇచ్చామని వివరించారు. అప్పటి లెఫ్టినెంట్ గవర్నర్ వీకే సక్సేనా సీబీఐ విచారణకు ఆదేశించారు. విపక్షాల విమర్శలతో కేజ్రీవాల్ ప్రభుత్వం కొత్త ఎక్సైజ్ విధానాన్ని ఉపసంహరించుకుంది. గవర్నర్ సూచన మేరకు 2022 ఆగస్టులో అప్పటి ఢిల్లీ డిప్యూటీ సీఎం మనీష్ సిసోడియా నివాసంలో సీబీఐ అధికారులు సోదాలు నిర్వహించారు. అనంతరం ఈడీ కూడా కేసు నమోదు చేసింది. సిసోడియా సహా 14 మందిపై సీబీఐ అభియోగాలు మోపింది. ఆ ఎఫ్‌ఐఆర్‌ ఆధారంగా ఈడీ కేసు నమోదు చేసింది.

అరెస్టు చేసిన వారు వీరే.

ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణంలో మనీస్ సిసోడియా, ఆప్ మీడియా ఇంచార్జి విజయ్ నాయర్, మద్యం వ్యాపారి సమీర్ మహేంద్రలను ఈడీ అధికారులు అరెస్ట్ చేశారు. నవంబర్ 2022లో అరబిందో ఫార్మాకు చెందిన శరత్ రెడ్డి, మద్యం కంపెనీ ఎగ్జిక్యూటివ్ బినయ్ బాబును కూడా అదుపులోకి తీసుకున్నారు. తర్వాత శరత్ రెడ్డి ఆఫ్రువర్ అయ్యాడు. రాబిన్ డిస్టిలరీస్ డైరెక్టర్ అభిషేక్ బోయినపల్లిని సీబీఐ అధికారులు అరెస్ట్ చేశారు. 2023 ఫిబ్రవరిలో ఎమ్మెల్సీ కవిత వద్ద సీఏగా పనిచేసిన బుచ్చిబాబును సీబీఐ అధికారులు అరెస్ట్ చేశారు. అఫ్రూవర్ అయ్యాడు. వైసీపీ ఎంపీ మాగుంట శ్రీనివాసుల రెడ్డి తనయుడు రాఘవరెడ్డిని ఈడీ అధికారులు అరెస్ట్ చేశారు. ఢిల్లీ సీఎం అరవింద్ కేజ్రీవాల్‌కు ఈడీ అధికారులు ఐదోసారి నోటీసులు జారీ చేశారు.

మరింత జాతీయ వార్తలు కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *