జార్ఖండ్ సీఎం: జార్ఖండ్ సీఎంగా చంపాయ్ ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు

5న అసెంబ్లీలో విశ్వాస పరీక్ష

సుప్రీంకోర్టులో హేమంత్‌కు ఎదురుదెబ్బ

జార్ఖండ్ మాజీ సీఎం ఐదు రోజుల పాటు ఈడీ కస్టడీలో ఉన్నారు

రాంచీ, ఫిబ్రవరి 2: జార్ఖండ్ సీఎంగా చంపై సోరెన్ శుక్రవారం ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. రాజ్‌భవన్‌లో జరిగిన కార్యక్రమంలో ఆయనతో గవర్నర్ సీపీ రాధాకృష్ణన్ ప్రమాణం చేయించారు. కాంగ్రెస్‌కు చెందిన అలంగీర్ ఆలం, ఆర్జేడీ నేత సత్యానంద్‌ మంత్రులుగా ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. ప్రమాణం చేసిన తర్వాత చంపాయ్. గిరిజన యోధులు బిర్సాముండా మరియు సిద్ధూ కన్హోలకు నివాళులు అర్పించారు. హేమంత్ సోరెన్ ప్రారంభించిన సంక్షేమ పథకాలను కొనసాగిస్తామని, గిరిజనుల కోసం జల్, జంగిల్, జమీన్ (నీరు, అడవి, భూమి) కోసం పోరాటం కొనసాగిస్తామని చెప్పారు. ఆ తర్వాత చంపై తొలి మంత్రివర్గ సమావేశాన్ని నిర్వహించారు. ఈ నెల 5-6 తేదీల్లో రెండు రోజుల పాటు అసెంబ్లీ సమావేశాలు నిర్వహించాలని, తొలిరోజు విశ్వాస పరీక్షను ఎదుర్కోవాలని కేబినెట్ సమావేశంలో నిర్ణయించారు.

మేం జోక్యం చేసుకోం: సుప్రీంకోర్టు

హేమంత్ సోరెన్‌కు సుప్రీంకోర్టులో ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. లోక్‌సభ ఎన్నికల నేపథ్యంలో కేంద్ర ప్రభుత్వ ఆదేశాల మేరకే తనను కుట్రపూరితంగా అరెస్టు చేశారని, ప్రజాస్వామ్యబద్ధంగా ఎన్నికైన తన ప్రభుత్వాన్ని కూలదోయడమే లక్ష్యంగా తనను అరెస్టు చేయడాన్ని చట్ట విరుద్ధ చర్యగా ప్రకటించాలని హేమంత్ సుప్రీంకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలు చేశారు. అయితే ఈ విషయంలో తాము జోక్యం చేసుకోబోమని, రాష్ట్ర హైకోర్టును ఆశ్రయించాలని త్రిసభ్య ధర్మాసనం స్పష్టం చేసింది. కాగా, రాంచీలోని ప్రత్యేక మనీలాండరింగ్ నిరోధక కోర్టు శుక్రవారం హేమంత్‌ను ఐదు రోజుల పాటు ఈడీ కస్టడీకి అప్పగించింది. మరోవైపు జార్ఖండ్‌లో హేమంత్ సోరెన్ రాజీనామా తర్వాత కొత్త సీఎంను నియమించడంలో రాష్ట్ర గవర్నర్ జాప్యం చేయడంపై విపక్షాలు రాజ్యసభలో నిరసన తెలిపాయి. ఇది రాజ్యాంగాన్ని ఉల్లంఘించడమేనని ఖర్గే పేర్కొన్నారు. రాజ్యాంగం ప్రకారం ప్రభుత్వమే ఎల్లకాలం కొనసాగాలని, సీఎం ఎవరు అనేది ముఖ్యం కాదని బీఆర్‌ఎస్ ఎంపీ కేశవరావు అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 03, 2024 | 05:46 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *