బెంగళూరు: అద్వానీకి భారతరత్న రావడం పట్ల పలువురు హర్షం వ్యక్తం చేస్తున్నారు

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): బీజేపీ అగ్రనేత లాల్‌కృష్ణ అద్వానీకి అత్యున్నత ‘భారతరత్న’ ప్రకటించడంపై బీజేపీ రాష్ట్ర నేతలు హర్షం వ్యక్తం చేశారు. బీజేపీకి, ముఖ్యంగా అద్వానీకి రాష్ట్రంతో దశాబ్దాల బంధం ఉంది. దేశంలో బీజేపీ అభివృద్ధిలో ఆయన పాత్ర కీలకం. అయోధ్యలో రామమందిర నిర్మాణం ఆయన ఆశయం. దేశవ్యాప్తంగా రథయాత్ర ద్వారా ప్రజలను చైతన్యం చేశారు. రాష్ట్రంలో అద్వానీ రథయాత్ర కొనసాగిన తీరు నేటికీ చర్చనీయాంశమైంది. అద్వానీతో పాటు బీజేపీ అభివృద్ధిలో యడ్యూరప్ప కీలక పాత్ర పోషించారు. బెంగుళూరు, హుబ్బళ్లి, ధార్వాడ, బెలగావిలను అనేక సందర్భాల్లో సందర్శించారు. అలాంటి గొప్ప నాయకుడికి భారతరత్న లభించిందని మాజీ ముఖ్యమంత్రి యడ్యూరప్ప ప్రత్యేకంగా కొనియాడారు. భారతరత్న పొందడం గర్వంగా ఉందని కొనియాడారు. ఈ మేరకు ‘ఎక్స్’ ద్వారా తన అభిప్రాయాలను పంచుకున్నారు. ప్రజా జీవితంలో ఆయన నాయకత్వం తిరుగులేనిదని, ఎంపీగా, కేంద్రమంత్రిగా, ఉప ప్రధానిగా పనిచేశారన్నారు. వ్యక్తిగతంగానూ, సంఘ్ పరంగానూ ఆయన మార్గనిర్దేశనాన్ని మరిచిపోలేనని అన్నారు. ఈ అరుదైన సంతోషం సందర్భంగా పార్టీ కార్యకర్తల తరపున ప్రత్యేక అభినందనలు. తన కుటుంబ సభ్యులకు గౌరవప్రదమైన స్థానం లభించిందని ప్రతిపక్ష నేత అశోక్ అన్నారు. పార్టీ కార్యాలయంలో మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. ఓ మహాసాధకు భారతరత్న అవార్డు లభించిందని పేర్కొన్నారు. ఇది ఒక ఉత్తేజకరమైన అనుభూతి. దేశంలోని కోట్లాది మంది బీజేపీ అభిమానులకు ఇది పండుగ రోజు. మాజీ ప్రధాని దేవెగౌడ స్పందిస్తూ దశాబ్దాలుగా రాజకీయాల్లో ఆయన ప్రవర్తనను తాను దగ్గరి నుంచి చూశానని, క్రమశిక్షణ, నైతిక విలువలకు అద్వానీ మరో పేరు అని అన్నారు. ఇలాంటి గొప్ప నాయకుడికి భారతరత్న రావడం ఆనందంగా ఉంది.

హుబ్బళ్లిలో మీడియాతో మాట్లాడిన కేంద్ర మంత్రి ప్రహ్లాద్ జోషి.. రాజకీయాల్లోకి రాకముందు అద్వానీని చూశానని, హుబ్బళ్లితో ధార్వాడకు ప్రత్యేక అనుబంధం ఉందని, చాలా సందర్భాల్లో ఇక్కడ సమావేశాల్లో పాల్గొన్నానని, అందుకే తాము సన్నిహితులమని గుర్తు చేసుకున్నారు. మాజీ సీఎం, జేడీఎస్ నేత తా కుమారస్వామి ‘ఎక్స్’ ద్వారా శుభాకాంక్షలు తెలిపారు. అద్వానీని అత్యున్నత గౌరవానికి అర్హుడైన వ్యక్తి ఎంపిక చేశారు. దేశ రాజకీయ చరిత్రలో క్రమశిక్షణ, నిబద్ధత, స్నేహశీలత, కష్టతరమైన పరిశ్రమలకు అద్వానీ మరో పేరు. అద్వానీ లాంటి మహానేత ఎప్పటికీ భారతరత్న అని, ఆయనకు తగిన గౌరవం దక్కిందని బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు బీవై విజయేంద్ర అన్నారు. దీర్ఘకాలం ఆరోగ్యంతో దేశం సాధించిన విజయాలను చూడాలని ఆకాంక్షించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *