సమన్లకు స్పందించవద్దు!

ఢిల్లీ కోర్టులో కేజ్రీవాల్‌పై ఈడీ ఫిర్యాదు

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 3: ఢిల్లీ మద్యం కేసు దర్యాప్తులో సీఎం, ఆప్ అధినేత కేజ్రీవాల్ తమకు సహకరించడం లేదని శనివారం ఢిల్లీలోని స్థానిక కోర్టులో ఈడీ ఫిర్యాదు చేసింది. పలుమార్లు సమన్లు ​​జారీ చేసినా కేజ్రీవాల్ విచారణకు హాజరుకావడం లేదని ఈడీ పేర్కొంది. ఈడీ వాదనలు విన్న న్యాయస్థానం తదుపరి విచారణను ఈ నెల 7వ తేదీకి వాయిదా వేసింది. మద్యం పాలసీ కేసులో ఈడీ పలుమార్లు సమన్లు ​​జారీ చేసినా కేజ్రీవాల్ విచారణకు హాజరుకాని సంగతి తెలిసిందే. మరోవైపు ఆప్ ఎమ్మెల్యేలను దించి తమ ప్రభుత్వాన్ని కూల్చేందుకు బీజేపీ కుట్ర పన్నిందన్న కేజ్రీవాల్ ఆరోపణలపై బీజేపీ నేతల ఫిర్యాదు మేరకు ఢిల్లీ పోలీసులు విచారణ చేపట్టారు. శనివారం కేజ్రీవాల్ నివాసానికి నోటీసులు అందాయి. ఈ సందర్భంగా ఐదు గంటల పాటు హైడ్రామా నెలకొంది. సీఎంకే నోటీసులు అందజేస్తామని పోలీసులు తెలిపారు. మొన్నటి రోజు కూడా పోలీసులు నోటీసులు తీసుకొచ్చినా ఇదే పరిస్థితి నెలకొంది. శనివారం పోలీసులు మీడియా ముందుకు వచ్చారు. శాంతిభద్రతలను కాపాడాల్సిన పోలీసులు తమ రాజకీయ పెద్దల ఆదేశాల మేరకే ఇలాంటి పనులు చేయడం వల్లే ఢిల్లీలో నేరాలు పెరుగుతున్నాయని కేజ్రీవాల్ ఎక్స్‌లో విమర్శించారు. చివరకు సీఎం నివాసంలోని సిబ్బందికి పోలీసులు నోటీసులు అందించారు.

కేజ్రీవాల్ మెడకు మరో ఉచ్చు!

కేజ్రీవాల్ మెడకు మరో ఉచ్చు బిగుసుకుంది. ఆప్ ప్రభుత్వం నిర్వహిస్తున్న మొహల్లా క్లినిక్‌లలో భారీ అవినీతి బయటపడింది. గతేడాది ఆయా దవాఖానల్లో 65 వేల మంది రోగులను పరీక్షించినట్లు నమోదైంది. ప్రైవేట్ ల్యాబ్‌లలో ఈ పరీక్షలు నిర్వహించినట్లు తెలిపారు. వీటికి సంబంధించి రూ. 4.63 కోట్లు ప్రభుత్వ ఖజానా నుంచి చెల్లించారు. అయితే ఈ విషయంపై అందిన ఫిర్యాదుల మేరకు రంగంలోకి దిగిన ఏసీబీ అధికారులు.. విచారణ జరిపి అసలు పరీక్షలే నిర్వహించలేదని, రికార్డుల్లో నమోదైన 65 వేల మంది పేషెంట్లు కాపీ కొట్టలేకపోయారని తేల్చారు. ఈ వ్యవహారంపై సీబీఐతో విచారణ జరిపించాలని ఎల్జీ వీకే సక్సేనా కేంద్ర హోంశాఖకు సిఫార్సు చేశారు. దీనిపై స్పందించిన హోంశాఖ సీబీఐ విచారణకు ఆదేశించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *