చిరుకు జగన్ మూల్యం చెల్లించక తప్పదు?!

‘సినిమా వాళ్లను తక్కువ అంచనా వేయకండి. దేశ భవిష్యత్తును ఒకరోజు మార్చేసే శక్తి సినిమాలకు ఉంది’ అని అమెరికా అధ్యక్షుడిగా రెండుసార్లు పనిచేసిన ప్రముఖ నటుడు రోనాల్డ్ రీగన్ మాట. ఇది నిజంగా సినిమా పవర్. ఎన్టీఆర్‌, ఎంజీఆర్‌, జయలలితను శక్తిమంతమైన రాజకీయ శక్తులుగా చూస్తారు. బాగా పాపులర్ అయిన సినిమా స్టార్స్ అంటే పాలకులంటే కూడా గౌరవం. వ్యక్తిగత కారణాలతో సంబంధం లేకుండా కళాకారులపై ఏ ప్రభుత్వమూ కఠినంగా వ్యవహరించదు. ఇది కళకు ఇచ్చే నివాళి.

అయితే ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో సీఎం జగన్ ప్రభుత్వం, సినిమా వారి పట్ల వ్యవహరించిన తీరు ఎవరూ మర్చిపోలేరు. టికెట్ రేట్ల దగ్గర్నుంచి ప్రతి విషయంలోనూ ఓ ఆట ఆడుకున్నారు. దురదృష్టవశాత్తూ ఆ మాట మాట్లాడిన నాని లాంటి హీరోని సోషల్ మీడియా ఆర్మీ దారుణంగా ట్రోల్ చేసింది. పరిశ్రమకు భయపడి ఎక్కడి నుంచి జీవోలు తెచ్చుకున్నారు. అంతటితో ఆగలేదు. ఈ బేరసారాలకు సినీ పెద్దలు ఎర వేశారు. వెండితెరపై నాలుగు తరాలను అలరిస్తున్న మెగాస్టార్ చిరంజీవి ఓ వీడియోను విడుదల చేసి సందడి చేశారు.

చిరంజీవి అలా అడుక్కోవడం, జగన్ నవ్వుతూ నవ్వడం… నిజానికి చాలా మంది వైసీపీ వీరాభిమానులకు కూడా నచ్చలేదు. ఈ విషయంలో చెప్పుకోలేక బాధపడేవాళ్లు ఎందరో. చిరంజీవి లాంటి వారితో కుమ్మక్కై జగన్ కు నష్టం వాటిల్లితే తప్ప జగన్ కు మేలు జరగదని, అధిష్టానం కాంప్లెక్స్ తో జగన్ చిక్కుల్లో పడ్డారని వైసీపీ వర్గాలు తీవ్ర స్థాయిలో మండిపడుతున్నాయి.

వైసీపీ వర్గాలు అనుకున్నది ఇప్పుడు నిజమైంది. నవ్వే అరచేతిలో పండినట్లే తన స్వయం కృషితో ఎన్నో ఒడిదుడుకులను ఎదుర్కొన్న చిరంజీవి నేడు దేశంలోనే రెండో అత్యున్నత పౌర పురస్కారం పద్మవిభూషణ్‌ను అందుకున్నారు. అతని కీర్తి మరోసారి దశాబ్దంలా వ్యాపించింది. తెలంగాణ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఆయనను సన్మానించింది. సీఎం రేవంత్ రెడ్డి స్వయంగా పాల్గొని చిరంజీవిని సన్మానించారు. కానీ జగన్ ప్రభుత్వం నుంచి ఎలాంటి స్పందన లేదు. పద్మవిభూషణ్ అంటే మామూలు అవార్డు కాదు. ఇది ఒక వ్యక్తి వచ్చినప్పుడు అతని పుట్టిన స్థితిని అధికారికంగా జరుపుకునే పండుగ. దీనిపై జగన్ మోహన్ రెడ్డి కనీసం తన ట్విట్టర్ లో కూడా స్పందించలేదు.

చిరంజీవి రాజకీయాల్లో ఫెయిల్ అయ్యి ఉండొచ్చు కానీ.. ఆయనను అభిమానించే వారు కోట్ల మంది ఉన్నారు. కోట్లాది అభిమానులకు ప్రాతినిధ్యం వహించే అగ్ర హీరో. అన్నిటికీ మించి కళాకారుడు. అలాంటి కళాకారుడి పట్ల జగన్ మోహన్ రెడ్డికి ఉన్న అహం ఏమిటో వైసీపీ అభిమానులకు కూడా అర్థం కావడం లేదు. చిరంజీవిని తెలంగాణ ప్రభుత్వం సన్మానించిన ఈ కేసులో మరోసారి జగన్ ప్రతాపం తెరపైకి వస్తోంది. పద్మవిభూషణ్ అందుకున్న కళాకారుడితో చేతులు కలిపి తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి తన గౌరవాన్ని చాటుకున్నారు. ఇది సీఎం రేవంత్ రెడ్డి సంస్కృతికి అద్దం పడుతోంది.

ఇక్కడే ఇప్పుడు సోషల్ మీడియాలో జగన్ దురహంకారం చర్చనీయాంశమైంది. చిరంజీవి జగన్ కు పాదాభివందనం చేస్తున్న ఫోటోలో జగన్ నవ్వుతూ నవ్వుతూ సంస్కారం అంటూ పోస్టులు పెట్టారు. ఈ పోస్టులపై ఎలా స్పందించాలో వైసీపీ శ్రేణులకు కూడా అర్థం కావడం లేదు. అయితే ఇంకా ముగియలేదు.. జగన్ కి మంచి ఛాన్స్ ఉంది. పద్మవిభూషణ్ గ్రహీత చిరంజీవి పట్ల తెలంగాణ ప్రభుత్వం గౌరవం చూపిస్తే జగన్‌కు మంచిది. లేదంటే.. తగిన మూల్యం చెల్లించుకోక తప్పదు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ చిరుకు జగన్ మూల్యం చెల్లించక తప్పదు?! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *