లాభాల బాటలో..!

రెండు వారాల వరుస నష్టాల నుంచి దేశీయ స్టాక్ మార్కెట్ సూచీలు కోలుకున్నాయి. హెచ్చు తగ్గులు ఉన్నప్పటికీ, వారు బడ్జెట్ వారానికి చేరుకున్నారు. ఈ వారం కూడా అదే జోరు చూపించే అవకాశాలున్నాయి. నిఫ్టీ కీలక నిరోధ స్థాయిలను ఉల్లంఘించడం ఇన్వెస్టర్లలో విశ్వాసాన్ని నింపింది. హెవీ వెయిట్ రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ కొత్త జీవితకాల గరిష్టాలను తాకడంతో ప్రభుత్వ రంగ బ్యాంకు స్టాక్స్ ర్యాలీ చేశాయి. నిఫ్టీ ఫిబ్రవరి ఫ్యూచర్స్ నిరోధక స్థాయి 22,200 మరియు మద్దతు స్థాయి 21,880 వద్ద ఉన్నాయి.

స్టాక్ సిఫార్సులు

వెగార్డ్ ఇండస్ట్రీస్: డిసెంబర్ త్రైమాసికంలో కంపెనీ ఊహించిన దానికంటే మెరుగైన ఫలితాలను ప్రకటించింది. దీంతో ఈ కౌంటర్లో జోరు పెరిగింది. ఈ షేర్ గత 8 నెలలుగా రూ.280 స్థాయిలో కన్సాలిడేట్ అవుతోంది. గత శుక్రవారం ఈ షేరు రూ.310 వద్ద ముగిసింది. వ్యాపారులు రూ.355/380 టార్గెట్ ధరతో ఈ కౌంటర్‌లో రూ.300/305 స్థాయిలలో ప్రవేశాన్ని పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.290 స్థాయిని కచ్చితమైన స్టాప్ లాస్‌గా నిర్ణయించాలి.

అదానీ పోర్ట్స్: గత ఏడు సెషన్ల నుంచి ఈ స్టాక్ సంపూర్ణ బుల్లిష్‌నెస్‌ను ప్రదర్శిస్తోంది. సెప్టెంబర్ త్రైమాసిక ఫలితాలు వెలువడినప్పటి నుంచి అప్ ట్రెండ్ ను కొనసాగిస్తోంది. వ్యాపారులు గత శుక్రవారం రూ.1,250/1,260 స్థాయిల వద్ద రూ.1,261 వద్ద ముగిసిన ఈ కౌంటర్‌లోకి ప్రవేశించవచ్చు మరియు రూ.1,330/1,420 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేయవచ్చు. కానీ రూ.1,220 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

NTPC: గత రెండేళ్లుగా ఈ స్టాక్ అప్‌వర్డ్ ట్రెండ్‌లో ఉంది. త్రైమాసిక ఫలితాలు వెలువడిన ప్రతిసారీ షేరు దూసుకుపోతోంది. తాజా త్రైమాసిక ఫలితాలు మరియు డివిడెండ్ ప్రకటనతో గత రెండు వారాల్లో ఈ షేరు బుల్లిష్‌గా ఉంది. గత శుక్రవారం ఈ షేరు 3.26 శాతం లాభంతో రూ.332.50 వద్ద ముగిసింది. వ్యాపారులు రూ.330/325 స్థాయిలలో ఈ కౌంటర్‌లోకి ప్రవేశించవచ్చు మరియు టార్గెట్ ధర రూ.365/395తో కొనుగోలు చేయవచ్చు. కానీ రూ.314 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

టాటా స్టీల్: త్రైమాసిక ఫలితాలు వెలువడినప్పటి నుంచి ఈ కౌంటర్‌లో బుల్ రన్ ప్రారంభమైంది. కొన్ని రోజులుగా ఒడిదొడుకులు ఎదుర్కుంటున్నా ఇప్పుడు నిలదొక్కుకుంది. గత శుక్రవారం ఈ షేరు రూ.138.70 వద్ద ముగిసింది. వ్యాపారులు రూ.135 స్థాయిలో ఈ కౌంటర్‌లోకి ప్రవేశించవచ్చు మరియు రూ.155/170 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేయవచ్చు. కానీ రూ.129 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

హిండాల్కో: ఈ ఏడాది ప్రారంభం నుంచి స్వల్పకాలిక డౌన్ ట్రెండ్ లో ఉన్న ఈ షేరు ప్రస్తుతం కోలుకుంది. కంపెనీ క్యూ3 ఫలితాలు త్వరలో విడుదల కానున్న దృష్ట్యా డెలివరీ మరియు ట్రేడింగ్ పరిమాణం పెరుగుతోంది. గత శుక్రవారం ఈ షేరు రూ.583 వద్ద ముగిసింది. వ్యాపారులు రూ.580/570 పరిధిలో ఈ కౌంటర్‌లోకి ప్రవేశించవచ్చు మరియు రూ.625/655 టార్గెట్ ధర వద్ద కొనుగోలు చేయవచ్చు. కానీ రూ.555 స్థాయిని స్టాప్ లాస్ గా ఉంచాలి.

గమనిక: పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకునే ముందు పెట్టుబడిదారులు తమ ఆర్థిక సలహాదారులను సంప్రదించాలి.

– మూర్తి నాయుడు పాదం,

మార్కెట్ నిపుణులు, నిఫ్టీమాస్టర్

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *