రాహుల్ గాంధీ: కుక్కల వల్ల బీజేపీకి నష్టం ఏమిటి?

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 07 , 2024 | 04:04 AM

భారత్ జోడో న్యాయ యాత్రలో కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ కుక్కపిల్లకి బిస్కెట్లు ఇస్తున్న వీడియో వైరల్ అవుతోంది. బీజేపీ నేతలు ఈ వీడియోను ‘X’లో పోస్ట్ చేసి రాహుల్‌పై కాంగ్రెస్‌పై సెటైర్లు వేస్తూ…

రాహుల్ గాంధీ: కుక్కల వల్ల బీజేపీకి నష్టం ఏమిటి?

పార్టీ నేతల విమర్శలపై రాహుల్‌ ప్రశ్న

న్యూఢిల్లీ/గుమ్లా (జార్ఖండ్), ఫిబ్రవరి 6: భారత్ జోడో న్యాయ యాత్రలో కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ కుక్కపిల్లకి బిస్కెట్లు ఇస్తున్న వీడియో వైరల్ అవుతోంది. బీజేపీ నేతలు ఈ వీడియోను ‘ఎక్స్‌’లో పోస్ట్ చేసి రాహుల్‌పై కాంగ్రెస్‌పై సెటైర్లు వేస్తూ… ‘కుక్కలు బీజేపీకి ఎలాంటి హాని చేశాయి’ అంటూ స్పందించారు. ఈ వీడియో ఆదివారం జార్ఖండ్‌లోని ధన్‌బాద్ జిల్లాలో రాహుల్ యాత్రలో ఉంది. ఓ వ్యక్తి తెచ్చిన కుక్కపిల్లకి రాహుల్ బిస్కెట్ ఇచ్చాడు. బిస్కెట్ తినకపోవడంతో ఆ వ్యక్తికి ఇచ్చారు. ఈ వీడియోను పోస్ట్ చేస్తూ, బిజెపి నాయకుడు అమిత్ మాలవీయ, కార్యకర్తలను కుక్కలాగా చూసే నాయకుడు కనిపించకుండా పోవడం సహజమని వ్యాఖ్యానించారు. కొన్నేళ్ల క్రితం జరిగిన ఘటనను మరో బీజేపీ నేత పల్లవి సిటీ ప్రస్తావించారు. ‘రాష్ట్ర సమస్యలపై మాట్లాడేందుకు అప్పట్లో కాంగ్రెస్‌లో ఉన్న అస్సాం ముఖ్యమంత్రి హిమంత్ బిశ్వశర్మ ఇంటికి రాహుల్ గాంధీ వెళ్లారు. రాహుల్ పెంపుడు కుక్క వచ్చి ప్లేట్‌లోని బిస్కెట్లను ముట్టుకుంది. కానీ ఆ ప్లేటు మార్చలేదు. రాహుల్ హిమంత్‌కు బిస్కెట్లు అందించాడని పల్లవి పేర్కొంది. ఇటీవల కాంగ్రెస్ కార్యకర్తలను కుక్కలతో పోల్చారని, రాహుల్ ఇప్పుడు కుక్క తినని బిస్కెట్‌ను కార్మికుడికి ఇచ్చారని ఖర్గే విమర్శించారు. బీజేపీ నేతల విమర్శలపై రాహుల్ ఘాటుగా స్పందించారు. బిస్కెట్ ఇచ్చేటప్పుడు కుక్కపిల్ల భయంతో తినలేదని, అయితే దాని యజమాని ఇస్తేనే తింటానని చెప్పిందని చెప్పాడు. కుక్కపిల్ల పెట్టగానే మాయం అయిందని, ఇందులో ఏముందని అన్నారు. కుక్కపిల్ల యజమానిని రమ్మని పిలిచానని చెప్పాడు. ‘బిజెపి వాళ్లకు కుక్కపిల్లల సమస్య ఏమిటి? వారు వారికి చేసిన హాని ఏమిటి?

వాయనాడ్ నుంచి రాహుల్ ఔట్?

రాహుల్ గాంధీ ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న కేరళలోని వాయనాడ్ లోక్ సభ స్థానంలో పోటీ చేయాలని సీపీఐ భావిస్తోంది. సీట్ల పంపకంలో భాగంగా వాయనాడ్‌తో సహా నాలుగు స్థానాలను అధికార ఎల్‌డిఎఫ్ కూటమిలో భాగస్వామిగా ఉన్న సిపిఐకి కేటాయించారు. అయితే, వాయనాడ్‌ సీటును కాంగ్రెస్‌ను ఖాళీ చేయమని కోరడంపై చర్చ జరగలేదని, సమీప భవిష్యత్తులో ఆ అవకాశాన్ని కొట్టిపారేయలేమని సీపీఐ ప్రధాన కార్యదర్శి డి. రాజా అన్నారు. రాహుల్ మరో నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేస్తే సీపీఐ జాతీయ మహిళా సమాఖ్య ప్రధాన కార్యదర్శి డి.రాజా భార్య అని రాజాను ఆ పార్టీ అభ్యర్థిగా ప్రకటించే అవకాశం ఉంది. సీట్ల కేటాయింపులపై చర్చలు జరిపేందుకు డి. రాజా, కె. నారాయణ, రామకృష్ణ పాండాలతో కూడిన త్రిసభ్య కమిటీని ఏర్పాటు చేశారు. ఈ కమిటీ ముందుగా కాంగ్రెస్ రాష్ట్ర శాఖతో చర్చలు జరుపుతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 07, 2024 | 04:04 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *