రెండూ… ఇద్దరే!

ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం

అండర్-19 ప్రపంచకప్ ఫేవరెట్ వరుస విజయాలతో జైత్రయాత్ర కొనసాగిస్తున్న యువ భారత్ కు సెమీస్ లో తొలిసారి దక్షిణాఫ్రికాకు అసలైన సవాల్ ఎదురైంది. 245 పరుగుల లక్ష్యాన్ని ఛేదించడంలో టాపార్డర్ విఫలమవడంతో 32/4తో భారత్ ఓటమి ఖాయంగా కనిపించింది. లీగ్ మ్యాచ్ ల్లో పరుగుల వరద పారించిన ముషీర్ కూడా ఒత్తిడికి తలొగ్గాడు. ఇలాంటి క్లిష్ట పరిస్థితుల్లో కెప్టెన్ ఉదయ్ సహారన్, డాషింగ్ బ్యాట్స్‌మెన్ సచిన్ దాస్ పరిణతి చెందిన ఆటతో మ్యాచ్ ఫలితాన్ని తారుమారు చేశారు. ఐదో వికెట్‌కు 171 పరుగుల భాగస్వామ్యంతో జట్టును ఓటమి అంచుల నుంచి కాపాడారు. భారత్‌ను వరుసగా ఐదోసారి ఫైనల్‌కు చేర్చారు. సహారాన్ చాలా కూల్‌గా ఇన్నింగ్స్‌ను నిర్మించగా, దాస్ దూకుడుగా ఆడి రన్ రేట్ చేతికి రాకుండా చూశాడు. మ్యాచ్ ఫలితం కంటే.. తీవ్ర ఒత్తిడిలోనూ.. వీరిద్దరూ పట్టుదలతో పోరాడిన తీరు అద్భుతం.

కూల్ కెప్టెన్..

రాజస్థాన్‌కు చెందిన ఉదయ్‌ సహారన్‌ ఆట.. నాటి క్రికెటర్లకు గుర్తుకు వస్తుంది. నేటి తరం ఆటగాళ్లు తమకు బంతి దొరికితే చెడ్డదని భావిస్తున్నారు. కానీ, టెక్నిక్‌కు ఎక్కువ ప్రాధాన్యత ఇచ్చే 19 ఏళ్ల సహారన్ ఎక్కువ సమయం క్రీజులో గడుపుతున్నాడు. అతను విచ్చలవిడి బంతులను తప్పకుండా శిక్షిస్తాడు. ఎలాంటి క్లిష్ట పరిస్థితుల్లోనూ వదలని మనస్తత్వం ఆయనది. సెమీస్ మ్యాచ్‌లో, తన భాగస్వామికి సహాయం చేస్తూ, అతను ప్రతి పరుగును కూడగడుతూ ఇన్నింగ్స్‌ని నిర్మించిన తీరు నాకు గొప్ప ఆటగాడిని గుర్తు చేసింది. ప్రస్తుతం పంజాబ్ తరఫున ఆడుతున్న సహారన్ భటిండా యూనివర్సిటీలో డిగ్రీ చదువుతున్నాడు. ఉదయ్ తండ్రి సంజీవ్ సహారన్ సర్టిఫైడ్ క్రికెట్ కోచ్. గేమ్‌ను ఎలా డీప్‌గా తీసుకోవాలో తన తండ్రి నుంచే నేర్చుకున్నానని ఉదయ్ చెప్పాడు. ఆయుర్వేద వైద్యుడు కూడా అయిన సంజీవ్ తన కుమారుడి కెరీర్ ను తీర్చిదిద్దడంలో కీలకపాత్ర పోషించాడు. ‘మ్యాచ్ రోజు మేం చాలా టెన్షన్ పడ్డాం. ఉదయ్ తల్లి, సోదరి ఆలయం నుంచి బయటకు రాలేదని సంజీవ్ చెప్పాడు.

సచిన్‌ భారీ షాట్లు..

భారత జట్టులో డేరింగ్. డాషింగ్ బ్యాటర్ సచిన్ దాస్. భారీ షాట్లతో సూపర్ ఫినిషర్ గా ఆకట్టుకున్నాడు. మహారాష్ట్రలోని బీడ్ జిల్లాకు చెందిన 19 ఏళ్ల సచిన్ దాస్ తండ్రి అయిన సంజయ్.. సచిన్ టెండూల్కర్‌ను ఎంతగానో ఆరాధించేవాడు. అందుకే తన కొడుకుకి సచిన్ అని పేరు పెట్టాడు. సీనియర్ సచిన్ ధరించిన అదే నంబర్ 10 జెర్సీని యువ సచిన్ కూడా ధరించాడు. అక్కడ అందరూ దాస్‌ని పూసల సచిన్ అని ముద్దుగా పిలుచుకుంటారు. తండ్రి సంజయ్ ఒకప్పుడు యూనివర్సిటీ స్థాయిలో క్రికెట్ ఆడేవాడు. అంతకు మించి ముందుకు వెళ్లలేని సంజయ్ తన కొడుకు నైనాను గొప్ప క్రికెటర్‌గా చూడాలనుకున్నాడు. తల్లి దాస్‌ని చదివించాలని ఒత్తిడి చేసినా.. కొడుకులోని ప్రతిభను గుర్తించిన సంజయ్ ఆ దిశగా ప్రోత్సహించాడు. ఆర్థికంగా భారమైనా అప్పు చేసి కొడుకు కోసం టర్ఫ్‌ పిచ్‌ వేయించాడు. క్రికెట్‌పై దృష్టి పెట్టేందుకు తన కొడుకును ఎక్కడికీ వెళ్లనివ్వనని సంజయ్ చెప్పాడు. రోజుకు 7 గంటల పాటు ప్రాక్టీస్ చేస్తానని దాస్ తెలిపారు. ప్రస్తుతం సచిన్ ఆడుతున్న తీరు చూస్తుంటే త్వరలో టీమిండియాలో చేరినా ఆశ్చర్యపోనక్కర్లేదు. భారీ షాట్లతో మ్యాచ్‌ను ఒంటిచేత్తో మార్చగల ఆటగాడిగా అందరి ప్రశంసలు అందుకుంటున్నాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *