ప్రధాని మోదీ: కాంగ్రెస్‌కు కనీసం 40 సీట్లు రావాలన్నారు

పశ్చిమ బెంగాల్ నుంచి సవాల్

లక్ష్యాన్ని అంగీకరించండి మరియు సాధించండి

యువరాజ్ స్టార్టప్ కాదు.. స్టార్ట్ కూడా కాదు

‘ఉత్తర-దక్షిణ’తో దేశానికి నష్టం

మన పన్నులు-మన డబ్బు.. ఇదేనా వాదన?

దేశం మానవ శరీరం లాంటిది

ఎక్కడ నొప్పి వచ్చినా అది అందరి సమస్య

నెహ్రూ రిజర్వేషన్లను వ్యతిరేకించారు

అప్పటి సీఎంలకు రాసిన లేఖే సాక్ష్యం

దేశవ్యాప్తంగా పైప్‌లైన్‌తో వంట గ్యాస్

సౌరశక్తి ద్వారా ఉచిత విద్యుత్

‘అభివృద్ధి చెందిన భారతదేశాన్ని’ నిర్మిస్తాం.

రాజ్యసభలో ప్రధాని మోదీ

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 7: వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌కు 40 సీట్లు రావాలని కోరుకుంటున్నట్లు ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ప్రకటించారు. ప్రతిపక్ష భారత కూటమిలో సభ్యురాలు, తృణమూల్ కాంగ్రెస్ అధినేత్రి, పశ్చిమ బెంగాల్ సీఎం మమతా బెనర్జీ ఇటీవల మాట్లాడుతూ.. కాంగ్రెస్ కనీసం 40 సీట్లు గెలుచుకోగలదా? అంటూ సవాల్ విసిరారు. మమత వ్యాఖ్యలను పరోక్షంగా ప్రస్తావిస్తూ ప్రధాని మోదీ.. ‘కాంగ్రెస్ 40 సీట్లు కూడా దాటలేదు, పశ్చిమ బెంగాల్ నుంచి ఆ పార్టీకి సవాల్ వచ్చింది. మీరు 40 సీట్లు గెలవాలని ప్రార్థిస్తున్నాను’ అని మోదీ అన్నారు. బుధవారం రాజ్యసభలో రాష్ట్రపతి ప్రసంగానికి ధన్యవాద తీర్మానంపై చర్చకు ప్రధాని సమాధానమిచ్చారు. గంటన్నర పాటు సాగిన తన ప్రసంగంలో ప్రతిపక్షాలపై ముఖ్యంగా కాంగ్రెస్‌పై విరుచుకుపడ్డారు. దళితులు, బీసీలు, గిరిజనులకు పార్టీ వ్యతిరేకమన్నారు. అంబేద్కర్ లేకపోతే ఈ వర్గాలకు రిజర్వేషన్లు వచ్చేవి కావు. దేశ తొలి ప్రధాని నెహ్రూ అప్పటి సీఎంలకు రాసిన లేఖను ఉటంకిస్తూ.. అన్ని రకాల రిజర్వేషన్లకు, ముఖ్యంగా ఉద్యోగాల్లో కోటాలకు నెహ్రూ వ్యతిరేకమని ఈ లేఖ స్పష్టం చేసిందన్నారు. ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల్లో రిజర్వేషన్ల వల్ల ప్రభుత్వ పనితీరు దెబ్బతింటోందని లేఖలో పేర్కొన్నారు. కాంగ్రెస్ ఎప్పుడూ ఓబీసీలకు పూర్తి రిజర్వేషన్లు ఇవ్వలేదని, ఆ పార్టీ జనరల్ కేటగిరీలో పేదలకు రిజర్వేషన్లు ఇవ్వలేదని, కాంగ్రెస్ అంబేద్కర్‌ను భారతరత్నకు అర్హులుగా భావించలేదని, బదులుగా అత్యున్నత పురస్కారం ఇచ్చిందని ప్రధాని విమర్శించారు. అతని కుటుంబం. అలాంటి పార్టీ నేడు తమకు గుణపాఠం చెబుతోందని మండిపడ్డారు. మోడీ ప్రభుత్వం కుల గణనకు అంగీకరించడం లేదని కాంగ్రెస్ విమర్శిస్తున్న నేపథ్యంలో మోడీ ఈ విధంగా ఎదురుదాడికి దిగారు. అధికారం కోసం కాంగ్రెస్ పార్టీ బహిరంగంగానే ప్రజాస్వామ్యాన్ని ఉక్కిరిబిక్కిరి చేసిందని, ప్రజాస్వామ్యయుతంగా ఎన్నికైన డజనుకు పైగా ప్రభుత్వాలను ఆ పార్టీ రాత్రికి రాత్రే రద్దు చేసిందని దుయ్యబట్టారు.

కాంగ్రెస్‌కు నా సానుభూతి..

కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీని ప్రధాని పరోక్షంగా విమర్శించారు. యువరాజ్‌ను స్టార్టప్‌గా మార్చేందుకు కాంగ్రెస్ ప్రయత్నిస్తోంది. కానీ, అతను నిజమైన స్టార్టర్ కాదు. అతడ్ని తీయలేడు.. లక్ష్యం వైపు కూడా ఉపయోగించుకోలేడు. కాంగ్రెస్ సిద్ధాంతాలు పాతబడిపోయాయి. అందుకే పార్టీ ఔట్ సోర్సింగ్ పని చేస్తోంది. ఆ పార్టీ పతనం పట్ల మాకు సంతోషం లేదు. మా సంతాపం. కాంగ్రెస్‌కు తమ విధానంపై, నాయకుడిపై ఎలాంటి గ్యారెంటీ లేదు, కానీ మోదీ హామీలను ప్రశ్నిస్తోంది’ అని మోదీ ఆరోపించారు. కర్ణాటకలో అధికారంలో ఉన్నది కాంగ్రెస్ పార్టీ, ఆ పార్టీ ప్రభుత్వమేనని అన్నారు. దేశాన్ని విభజించేందుకు రాజకీయ ప్రయోజనాల కోసం కొత్త వాదనలు వినిపిస్తున్న తీరు చూస్తుంటే చాలా బాధగా ఉందన్నారు. ‘హమారా ట్యాక్స్-హమారా మనీ (మా పన్ను-మా మనీ)… ఒక రాష్ట్రం ఇలా ఎందుకు మాట్లాడుతుంది? దేశానికి అధ్వాన్నంగా ఏమి ఉంటుంది? ఓ జాతీయ రాజకీయ పార్టీ నుంచి ఇలాంటి మాటలు రావడం బాధాకరం. దేశం ఒక భూభాగం కాదు. ఇది మానవ శరీరం. ఏదైనా అవయవం పని చేయకపోతే ఇబ్బందులు తలెత్తుతాయి. దేశంలోని ఏ ప్రాంతమైనా అభివృద్ధి చెందకుండా వదిలేస్తే ఆ దేశం అభివృద్ధి చెందకుండానే మిగిలిపోతుందని మోదీ అన్నారు. కాంగ్రెస్ నేతృత్వంలోని యూపీఏ పదేళ్ల పాలనలో దేశంలో విధానపరమైన పక్షవాతం ఉందని, ప్రపంచంలోని ఐదు బలహీనమైన ఆర్థిక వ్యవస్థల్లో మన ఆర్థిక వ్యవస్థ ఉందని మోదీ అన్నారు. కాంగ్రెస్ సుదీర్ఘ పాలన వల్ల దేశాన్ని పట్టి పీడిస్తున్న సమస్యలు తొలగిపోవడానికి తన రెండేండ్ల పదవీ కాలం సరిపోతుందని, ఇకపై పూర్తిగా వికాసిత్ భారత్ పై దృష్టి సారిస్తానని చెప్పారు. వరుసగా మూడోసారి అధికారంలోకి రావడం ఖాయమని మోదీ పునరుద్ఘాటించారు. మన మూడో ప్రభుత్వం ఎంతో దూరంలో లేదు. కొందరు మోదీ 3.0గా అభివర్ణిస్తున్నారు.’ అతను \ వాడు చెప్పాడు. పైప్‌లైన్ ద్వారా దేశం మొత్తానికి వంటగ్యాస్ సరఫరా చేసే వ్యవస్థను నిర్మిస్తాం. సోలార్ పవర్ ద్వారా ఉచిత విద్యుత్ అందిస్తున్నాం. భారతదేశం మరిన్ని స్టార్టప్‌లను చూస్తుంది. బుల్లెట్ రైళ్లు వస్తాయి. సెమీకండక్టర్ రంగంలో భారత్ గొప్ప పురోగతి సాధిస్తుంది’ అని ఆయన అన్నారు.

పదేళ్లలో ఏం చేశారో చెప్పకుండా.. మమ్మల్ని తిట్టడం ఏంటి?

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 7: పదేళ్లు అధికారంలో ఉన్న ప్రధాని మోదీ.. ఏం చేశారో చెప్పకుండా తిట్టుకుంటున్నారని కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు ఖర్గే కొట్టిపారేశారు. పార్లమెంట్ ఉభయ సభల్లోనూ కాంగ్రెస్ పై మోదీ తిట్ల వర్షం కురిపించారని, ధరలు, నిరుద్యోగం, ఆర్థిక అసమానతలపై మాట్లాడలేదన్నారు. ‘బీజేపీకి రాజ్యాంగంపై విశ్వాసం లేదు. దేశానికి స్వాతంత్య్రం వచ్చింది 1947లో కాదని, 2014లో అని.. కాంగ్రెస్ స్వాతంత్య్రం కోసం పోరాడిందన్న వాస్తవాన్ని గుర్తించడం లేదన్నారు. దండి శతగ్రహంలో, క్విట్ ఇండియా ఉద్యమంలో పాల్గొనని వారు కాంగ్రెస్‌కు దేశభక్తిని ప్రబోధించారు. అబద్ధాలు చెప్పడం ప్రధానికి అలవాటుగా మారింది’ అని ఖర్గే విమర్శించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 08, 2024 | 03:50 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *