బ్రిటిష్ రాజు కింగ్ చార్లెస్‌కు క్యాన్సర్.. కోహినూర్ శాపమే కారణమా?

కోహినూర్ శాపం

కోహినూర్ శాపం: కోహినూర్ శాపం కొనసాగుతోందా..? అందుకే బ్రిటీష్ రాజు కింగ్ చార్లెస్‌కి క్యాన్సర్ వచ్చిందా..? రాజుగా బాధ్యతలు స్వీకరించి రెండేళ్లు కూడా గడవకముందే.. చార్లెస్ రాజుకు క్యాన్సర్ సోకడం కోహినూర్ ప్రభావమేనని ప్రచారం జరుగుతోంది. కాకతీయుల నుండి ఖిల్జీలు మరియు ఈస్ట్ ఇండియా కంపెనీ వరకు అనేక రాజ్యాల పతనం. చక్రవర్తుల హత్యలకు, మరణాలకు కోహినూర్ కారణమని ప్రచారం జరుగుతుండగా.. ఇప్పుడు మేలిమి వజ్రాల అధిపతిగా ఉన్న చార్లెస్ హయాంలోనే కేన్సర్ బారిన పడిపోవడం సంచలనంగా మారింది.

కోహినూర్ ప్రభావంపై చర్చ..

బకింగ్‌హామ్ ప్యాలెస్ కింగ్ చార్లెస్‌కు క్యాన్సర్ ఉన్నట్లు ప్రకటించింది. కొంతకాలంగా అనారోగ్య సమస్యలతో బాధపడుతున్న కింగ్ చార్లెస్ క్యాన్సర్‌తో బాధపడుతున్నారని ప్యాలెస్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. ప్రస్తుతం ఆయన ఆరోగ్యం నిలకడగా ఉందని, ఇంట్లోనే చికిత్స పొందుతున్నారని చెప్పారు. కింగ్ చార్లెస్ శరీరంలో ఏ భాగంలో క్యాన్సర్ వచ్చిందో తెలియదు కానీ.. ఈ వార్త బయటకు వచ్చినప్పటి నుంచి కోహినూర్ ప్రభావమేననే చర్చ భారతీయ, బ్రిటన్, విదేశీ మీడియాల్లో జోరుగా సాగుతోంది.

కోహినూర్ వజ్రం, ఇది బ్రిటిష్ రాజకుటుంబానికి చెందిన ఆస్తిలో భాగం.

క్వీన్ ఎలిజబెత్ మరణం తర్వాత చార్లెస్ 73 సంవత్సరాల వయస్సులో 8 సెప్టెంబర్ 2002న బ్రిటన్ రాజు అయ్యాడు. గతేడాది మే 6న పట్టాభిషేకం చేశారు. కింగ్ చార్లెస్ క్వీన్ ఎలిజబెత్ నుండి కోహినూర్‌ను వారసత్వంగా పొందాడు. భారతదేశ పూర్వ వైభవానికి ప్రతీక అయిన కోహినూర్ వజ్రం దాదాపు రెండు శతాబ్దాలుగా బ్రిటిష్ రాజకుటుంబం చేతుల్లో ఉంది. ఈస్ట్ ఇండియా కంపెనీ నుండి క్వీన్ విక్టోరియాకు ఇవ్వబడిన కోహినూర్ బ్రిటిష్ రాజకుటుంబ ఆస్తిలో భాగమైంది.

కోహినూర్ శాపంతో.

కాకతీయుల పాలనలో గుంటూరు జిల్లాలో లభ్యమైన కోహినూర్ వజ్రం ప్రాంతాలు, దేశాలు, ఖండాలు దాటింది. రకరకాల రాజ్యాలు, రాజుల చేతులు మారిన అది చివరకు బ్రిటీష్ వంశానికి చేరి… అక్కడే ఆగిపోయింది. అయితే ఈ ప్రయాణంలో కోహినూర్ దగ్గరకు వచ్చిన వారందరినీ తిట్టినట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది.

ఖిల్జీ నుండి సిక్కు సామ్రాజ్యం మరియు అంతకు మించి తూర్పు భారత పాలన పతనానికి కోహినూర్ కారణమని చాలా మంది నమ్ముతారు. కోహినూర్‌కు హోదాగా భావించిన అన్ని రాజ్యాలు చరిత్రలో నిలిచిపోయాయి. బ్రిటిష్ రాజవంశంలో చేరిన తర్వాత రాణులు దీనిని ధరించేవారు. ఇది కింగ్ చార్లెస్ ద్వారా వారసత్వంగా పొందబడింది. ఇన్నాళ్లూ ఎంతో ఆరోగ్యంగా ఉన్న 75 ఏళ్ల కింగ్ చార్లెస్ కోహినూర్ కు కోహినూర్ శాపం కారణంగా హఠాత్తుగా క్యాన్సర్ సోకిందనే ప్రచారం జరుగుతోంది.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *