20 లక్షల మందికి ఏఐలో శిక్షణ ఇస్తోంది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 08 , 2024 | 05:52 AM

ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ (AI) నియంత్రణ మరియు ఇతర నిబంధనల రూపకల్పనలో భారతదేశం మరియు అమెరికా సహకరించుకోవాల్సిన అవసరం ఉందని US టెక్ దిగ్గజం మైక్రోసాఫ్ట్ చైర్మన్ మరియు CEO సత్య నాదెళ్ల అన్నారు.

20 లక్షల మందికి ఏఐలో శిక్షణ ఇస్తోంది

  • 2025 నాటికి, GDPలో 10 శాతం AI ద్వారా ఉంటుంది.

  • మైక్రోసాఫ్ట్ ఛైర్మన్ మరియు CEO సత్య నాదెళ్ల

ముంబై: ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ (ఏఐ) రెగ్యులేటరీ ఫ్రేమ్‌వర్క్ రూపకల్పనలో భారతదేశం మరియు అమెరికా సహకరించుకోవాల్సిన అవసరం ఉందని యుఎస్ టెక్ దిగ్గజం మైక్రోసాఫ్ట్ చైర్మన్ మరియు సిఇఒ సత్య నాదెళ్ల అన్నారు. ఏఐ వేగంగా వ్యాప్తి చెందడం ద్వారా ఆర్థికాభివృద్ధి ఫలాలను అన్ని వర్గాలకు సమానంగా అందించవచ్చని ఆయన అన్నారు. ఈ సందర్భంగా నాదెళ్ల మాట్లాడుతూ మైక్రోసాఫ్ట్ 2025 నాటికి 20 లక్షల మంది భారతీయులకు ఏఐలో శిక్షణ అందించనుందని.. గ్రామీణ ప్రజలతో పాటు ద్వితీయ, తృతీయ శ్రేణి నగరాలకు ఏఐలో శిక్షణ అందించడంపై దృష్టి సారిస్తుందన్నారు. భారతదేశం యొక్క భవిష్యత్తు శ్రామిక శక్తిని శక్తివంతం చేయడానికి Microsoft కట్టుబడి ఉందని ఈ కార్యక్రమం రుజువు. అంతేకాదు దేశంలో ఉద్యోగాల కల్పనను వేగవంతం చేస్తుంది. సత్య నాదెళ్ల అనే తెలుగు వ్యక్తి ఏడాది తర్వాత భారతదేశానికి తిరిగి వచ్చాడు. తన రెండు రోజుల పర్యటనలో భాగంగా బుధవారం ముంబైలో ఏర్పాటు చేసిన ‘మైక్రోసాఫ్ట్ సీఈవో కనెక్షన్’ అనే కార్యక్రమంలో ఐటీ కంపెనీలు, కన్సల్టెన్సీలు, న్యాయ సంస్థల నేతలను ఉద్దేశించి నాదెళ్ల ప్రసంగించారు. ఇంకా ఏం చెప్పాడు..

  • ప్రపంచంలోని ఇతర దేశాలతో సమానంగా భారతదేశం మొదటిసారిగా AIలో పురోగతి సాధిస్తోంది. అలాగే, ఇక్కడ AI వినియోగ కేసులు కూడా చాలా వినూత్నమైనవి.

  • భారతదేశ ఆర్థికాభివృద్ధిని మరింత పెంచడంలో AI సహాయం చేస్తుంది. ప్రపంచంలో అత్యంత వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న దేశాల్లో భారత్ ఒకటి. ఎలక్ట్రానిక్స్ మరియు ఐటి మంత్రిత్వ శాఖ అంచనాల ప్రకారం, 2025 నాటికి భారతదేశ జిడిపి 5 ట్రిలియన్ డాలర్లకు చేరుకోగా, AI ఆధారిత వృద్ధి వాటా 10 శాతం (50,000 కోట్ల డాలర్లు) ఉంటుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 08, 2024 | 05:52 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *