బ్లాక్ & వైట్ కాంగ్రెస్ – బీజేపీ పోరు

కాంగ్రెస్ పత్రికలకు బ్లాక్ పేపర్ విడుదల చేసింది. రాజ్యసభలో బీజేపీ శ్వేతపత్రం చదివింది

ఎన్నికల వేళ డాక్యుమెంట్ల యుద్ధం తప్ప

ఒక్కసారిగా కిక్కిరిసిన రాజ్యసభ

యూపీఏ ఆర్థిక వ్యవస్థను నాశనం చేసింది

మోదీ ప్రభుత్వం సభలోకి చొరబడింది

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 8: ఎన్నికల వేళ.. పార్లమెంట్ వేదికగా గురువారం ‘పత్రాల’ వార్ సాగింది. మోదీ పాలన అదుపులో ఉందంటూ ప్రతిపక్షాలు యూపీఏ బ్లాక్ పేపర్ ను మీడియాకు విడుదల చేయగా, యూపీఏ పదేళ్ల పాలనలో అసలు రహస్యం ఇదేనంటూ అధికార ఎన్డీయూ ‘శ్వేతపత్రం’తో కౌంటర్ ఇచ్చింది. గురువారం సభలో ప్రభుత్వం శ్వేతపత్రం పెట్టబోతోందని తెలియగానే కాంగ్రెస్ పార్టీ ఇప్పటికే అప్రమత్తమైంది. పార్లమెంట్ సమావేశాలు ప్రారంభానికి ముందు మీడియాను పిలిపించి బ్లాక్ పేపర్ విడుదల చేశారు. అనంతరం ఆ పార్టీ సభ్యులు నల్లబట్టలు ధరించి రాజ్యసభకు వచ్చారు. అదే దుస్తుల్లో రాజ్యసభలో అడుగుపెట్టిన కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే.. ‘బ్లాక్ డాక్యుమెంట్’లోని అంశాలను ప్రస్తావిస్తూ మోదీ ప్రభుత్వంపై విరుచుకుపడ్డారు. అందరూ ఊహించినట్లుగానే భారత ఆర్థిక వ్యవస్థపై కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ శ్వేతపత్రం ప్రవేశపెట్టారు. గత యూపీఏ ప్రభుత్వంతో తన పరిపాలనను పోలుస్తూ ఈ పత్రంలోని అంశాలను ఆమె వివరించారు. ‘‘ఆర్థిక వ్యవస్థ బాగుండడంతో 2004లో యూపీఏ తన పాలనను ప్రారంభించింది. కానీ, 2014లో దానిని మనకు అప్పగించే సరికి అది శిథిలావస్థలో ఉంది. అవినీతి విపరీతంగా పెరిగిపోయింది. ఆర్థిక క్రమశిక్షణ లేమి. దుర్వినియోగానికి అంతులేదు. నిధులు.. ప్రతిచోటా సంక్షోభ ఛాయలు కనిపిస్తున్నాయి” అని ఆయన అన్నారు. 1991లో ప్రవేశపెట్టిన ఆర్థిక సంస్కరణలను తన హయాంలో కొనసాగించడంలో కాంగ్రెస్ విఫలమైందని విమర్శించారు. ఆర్థిక వ్యవస్థను గాడిలో పెట్టేందుకు గత పదేళ్లలో ఎన్నో కఠిన నిర్ణయాలు తీసుకోవలసి వచ్చిందని నిర్మా వివరించారు. అంతకుముందు కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే “పదేళ్ల అన్యాయం” పేరుతో 54 పేజీల బ్లాక్ పేపర్‌ను విడుదల చేశారు. గడిచిన పదేళ్ల ఆర్థిక, సామాజిక, రాజకీయ అన్యాయాలను ఎత్తిచూపిన మోదీ ప్రభుత్వ వైఫల్యాలను విమర్శించారు. మోదీ ప్రభుత్వం ఈ పదేళ్లలో దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థను, వ్యవసాయ రంగాన్ని నాశనం చేసిందని, నిరుద్యోగాన్ని పెంచిందని, మహిళలపై నేరాలు పెరుగుతున్నా పట్టించుకోలేదని, మైనార్టీలకు తీవ్ర అన్యాయం చేసిందన్నారు. ప్రధాని మోదీ పార్లమెంటులో ఎప్పుడు మాట్లాడినా తన వైఫల్యాలను కప్పిపుచ్చుతున్నారు. అందుకే బీజేపీ వైఫల్యాలను బ్లాక్ పేపర్ ద్వారా ప్రజలకు తెలియజేయాలనుకుంటున్నాం’’ అని ఖర్గే అన్నారు.

అన్నీ లోపభూయిష్ట నిర్ణయాలే…

మోదీ పాలనలో దేశంలో నిరుద్యోగం భారీగా పెరిగిపోయిందని, నోట్ల రద్దు, లోపభూయిష్టమైన జీఎస్టీ వంటి ఆర్థిక విపత్తులు చోటుచేసుకున్నాయని కాంగ్రెస్ బ్లాక్ పేపర్‌లో ఆరోపించింది. లక్షలాది మంది రైతులు, రోజువారీ కూలీల భవిష్యత్తును నాశనం చేశారని విమర్శించారు. భారత భూభాగంలో చైనా ఆక్రమణలపై మోడీ ప్రభుత్వం మౌనంగా ఉందని కాంగ్రెస్ ఆరోపించింది. అగ్నిపథ్ పథకంతో సైన్యాన్ని నిర్వీర్యం చేస్తోందని, ఎన్నికల సంఘం, ఈడీ, ఆర్బీఐల స్వతంత్ర ప్రతిపత్తిని దెబ్బతీస్తోందని, మీడియా, ప్రతిపక్షాలను లక్ష్యంగా చేసుకుని వారిని చంపే ప్రయత్నం చేస్తోందని విమర్శించింది. ద్వేషం, విభజన రాజకీయాలతో దేశ సామాజిక వ్యవస్థ ధ్వంసమైందని ఆరోపించారు. కాగా, ప్రతిపక్ష సభ్యులను సస్పెండ్ చేసి సభలో బిల్లులు ఆమోదించడం ప్రజాస్వామ్యమా అని ఖర్గే మోదీ ప్రభుత్వాన్ని విమర్శించారు.

మన్మోహన్ స్ఫూర్తి: మోదీ

మాజీ ప్రధాని మన్మోహన్ సింగ్ స్ఫూర్తిగా నిలిచారని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ కొనియాడారు. తీవ్ర అస్వస్థతకు గురైనప్పటికీ తాను వీల్ చైర్ పైనే రాజ్యసభకు వచ్చి ఢిల్లీ సర్వీస్ బిల్లు-2023పై చర్చలో పాల్గొన్న విషయాన్ని మోదీ గుర్తు చేసుకున్నారు. గురువారం పార్లమెంటులో ఆయన రాజ్యసభ నుంచి పదవీ విరమణ చేస్తున్న 52 మంది సభ్యులను సన్మానించి మాట్లాడారు. ఈ సందర్భంగా రాజకీయ విభేదాలను పక్కనబెట్టి కొంత ఉద్వేగానికి లోనయ్యారు. తన హయాంలో మన్మోహన్ స్ఫూర్తితో రాజ్యసభను, దేశాన్ని నడిపించారని కొనియాడారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *