పాకిస్థాన్ ఎన్నికల్లో విజయం మనదే, సంకీర్ణ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేస్తాం: నవాజ్ షరీఫ్

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 09, 2024 | 09:33 PM

పాకిస్థాన్ సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో విజయం తమదేనని పీఎంఎల్-ఎన్ అధినేత నవాజ్ షరీఫ్ శుక్రవారం ప్రకటించారు. కౌంటింగ్ జరుగుతుండగా ఆయన ఈ ప్రకటన చేశారు. పీఎంఎల్-ఎన్ ఒక్కటే పెద్ద పార్టీ అని అన్నారు. సంకీర్ణ ప్రభుత్వం ఏర్పడుతుందని అన్నారు.

పాకిస్థాన్ ఎన్నికల్లో విజయం మనదే, సంకీర్ణ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేస్తాం: నవాజ్ షరీఫ్

ఇస్లామాబాద్: పాకిస్థాన్ ఎన్నికల్లో విజయం తమదేనని పీఎంఎల్-ఎన్ అధినేత నవాజ్ షరీఫ్ శుక్రవారం ప్రకటించారు. కౌంటింగ్ జరుగుతుండగా ఆయన ఈ ప్రకటన చేశారు. పీఎంఎల్-ఎన్ ఒక్కటే పెద్ద పార్టీ అని అన్నారు. సాయంత్రం 7 గంటల వరకు ఎన్నికల ఫలితాల ప్రకారం, PTI మద్దతు ఉన్న అభ్యర్థులు 89 స్థానాలు, PML-N అభ్యర్థులు 60 స్థానాలు, బిలావల్ భుట్టో యొక్క PPP (P) పార్టీ 47 స్థానాలు మరియు JUI-F ఒక స్థానంలో గెలుపొందారు.

కూటమికి పావులు..

ఎన్నికల ఫలితాలు వెలువడిన సమయంలో లాహోర్‌లో జరిగిన పార్టీ కార్యకర్తల సమావేశంలో నవాజ్ షరీఫ్ మాట్లాడుతూ, పిపిపి నాయకుడు ఆసిఫ్ అలీ జర్దారీ, జెయుఐ-ఎఫ్ నాయకుడు రెహ్మాన్, ఎమ్‌క్యూఎం-పి నాయకుడు ఖలీద్ సిద్ధిఖీతో చర్చలు జరపాలని తన సోదరుడు షెహబాజ్‌ను ఆదేశించినట్లు చెప్పారు. సంకీర్ణ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేయండి. ప్రజల తీర్పును స్వాగతిస్తున్నామని, పతనమైన పాకిస్థాన్‌ను మళ్లీ గాడిలో పెట్టేందుకు కలిసివచ్చే అన్ని పార్టీలను స్వాగతిస్తున్నట్లు చెప్పారు. పాకిస్థాన్‌ను సంతోషపెట్టడమే తమ ఎజెండా అని, గతంలోనూ దాన్ని సాధించామని అన్నారు. ఈ ఎన్నికల్లో పీఎంఎల్ ఏకైక పెద్ద పార్టీగా అవతరించిందని, అందుకు ప్రతి ఒక్కరికీ కృతజ్ఞతలు తెలుపుతున్నామని అన్నారు. మళ్లీ మళ్లీ ఎన్నికలు నిర్వహించలేమని, ప్రస్తుత సంక్షోభాన్ని అధిగమించేందుకు అన్ని పార్టీలు కలిసి కూర్చుని ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేయాలని సూచించారు. సొంతంగా ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసేంత మెజారిటీ లేనందున కలిసి వచ్చే పార్టీలను స్వాగతిస్తామని చెప్పారు. ఈ బాధ్యతను షెహబాజ్ షరీఫ్ కు అప్పగించినట్లు నవాజ్ షరీఫ్ తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 09, 2024 | 09:33 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *