రోజూ ఓ భారతీయ విద్యార్థి మరణం! | రోజూ ఓ భారతీయ విద్యార్థి మరణం!

అమెరికాలో ఆందోళన.. పరిస్థితులపై అవగాహన అవసరమని స్వచ్ఛంద సంస్థల సలహా

న్యూయార్క్, ఫిబ్రవరి 8: అమెరికాలో భారతీయ విద్యార్థుల వరుస మరణాలపై ఆందోళనలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. సగటున రోజులో ఓ భారతీయుడి మరణ వార్త వినాల్సి వస్తోందని టీమ్ ఎయిడ్ అనే స్వచ్ఛంద సంస్థ వ్యవస్థాపకుడు మోహన్ నన్నపనేని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. భారత్ నుంచి వచ్చే వలసదారులకు అమెరికాలో భద్రతపై అవగాహన కల్పించాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు. ఇండియానా రాష్ట్రంలో సమీర్ కామత్ అనే విద్యార్థి ఈ వారం అనుమానాస్పద స్థితిలో మరణించాడు. తుపాకీ గుండు తలకు తగలడంతో మృతి చెందినట్లు అధికారులు నిర్ధారించారు. అలాగే గత నెలలో జార్జియాలో వివేక్ సైనీ అనే విద్యార్థిని మత్తుమందు కలిపిన వ్యక్తి సుత్తితో కొట్టి చంపిన సంగతి తెలిసిందే. ఇలాంటి ఘటనలు పెరుగుతున్నాయని మోహన్ అన్నారు. రోడ్డు ప్రమాదాలు, ఆత్మహత్యలు, మారణహోమం కారణంగా అమెరికాలో తమ ఆత్మీయులను కోల్పోయిన భారతీయులను ఆదుకునేందుకు టీమ్ ఎయిడ్ వంటి స్వచ్ఛంద సంస్థలు తీవ్రంగా కృషి చేస్తున్నాయి. తమ పిల్లలను అమెరికా పంపేందుకు తల్లిదండ్రులు చాలా డబ్బు ఖర్చు పెడుతున్నారని, అయితే ఉపాధి అవకాశాలు లేక నిరాశతో చాలా మంది విద్యార్థులు ఆత్మహత్యల వంటి తీవ్ర చర్యలకు పాల్పడుతున్నారని మోహన్ అన్నారు.

అగ్రరాజ్యంలో నిలవాలనే ఉద్దేశంతో..

భారతదేశంలోని చాలా మంది విద్యార్థులు ఇబ్బందులు ఎదుర్కొంటున్నారు. దురదృష్టవశాత్తు వారిలో కొందరు చనిపోతున్నారు. ఇది చాలా ఏళ్లుగా జరుగుతోంది. అలాంటి వారిని ఆదుకునేందుకు 2001 నుంచి చురుగ్గా పనిచేస్తున్నానని మోహన్ వివరించారు. మృతుల్లో ఎక్కువ మంది విద్యార్థులు, ఇటీవల అమెరికాకు వచ్చిన హెచ్‌1బీ వర్కర్లేనని తెలిపారు. అమెరికాలో చదివినంత మాత్రాన హెచ్‌1బీ వర్క్ వీసా వస్తుందన్న గ్యారెంటీ లేదని, యువత తీవ్ర ఒత్తిడికి లోనవడానికి ఇదే కారణమన్నారు. కొందరైతే పెట్రోల్ బంకుల్లో పనిచేస్తున్నారని, మరికొందరు భారత్ కు తిరిగి వెళ్లకుండా అమెరికాలోనే ఉండాలనే ఉద్దేశంతో అక్రమ ఉద్యోగాల్లో కూరుకుపోతున్నారని తెలిపారు. ముఖ్యంగా అందరికీ తగిన అవకాశాలు ఉండదనే విషయాన్ని విద్యార్థులు గుర్తించి అమెరికాలో చదువు పూర్తి చేసుకున్న తర్వాత భారత్‌కు వెళ్లేందుకు సిద్ధం కావాలి. నకిలీ యూనివర్సిటీలు, విద్యాసంస్థల్లో విద్యార్థులను చేర్పిస్తామని భారీ వాగ్దానాలు చేసే కన్సల్టింగ్ ఏజెన్సీల వలలో విద్యార్థులు పడవద్దని సూచించారు. ఇంతలో, టీమ్ ఎయిడ్ సంస్థకు చెందిన ప్రేమ్ భండారీ, విద్యార్థులు తమ వివరాలను భారత రాయబార కార్యాలయాలు మరియు కాన్సులేట్‌లలో నమోదు చేసుకోవాలని, తద్వారా వారిని తరచుగా సంప్రదించి అత్యవసర పరిస్థితుల్లో సహాయం పొందవచ్చని సూచించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 09, 2024 | 03:27 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *