కాంగ్రెస్ దేశాన్ని సంక్షోభంలోకి నెట్టింది

యూపీఏ హయాంలో కుటుంబానికే ప్రాధాన్యత అని.. నిర్మలా సీతారామన్ మండిపడ్డారు

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 9: కాంగ్రేస్ నేతృత్వంలోని గత యూపీఏ ప్రభుత్వం దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థను దుర్వినియోగం చేసిందని కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ విమర్శించారు. 2014లో కుటుంబ పెద్ద పార్టీ దేశాన్ని తీవ్ర సంక్షోభంలోకి నెట్టిందని, ఇప్పుడు ఆర్థిక వ్యవస్థ నిర్వహణపై మోదీ ప్రభుత్వానికి పాఠాలు చెబుతున్నారని ఆరోపించారు. ‘భారత ఆర్థిక వ్యవస్థపై శ్వేతపత్రం, ప్రజల జీవితాలపై దాని ప్రభావం’ అనే అంశంపై శుక్రవారం లోక్‌సభలో చర్చను ప్రారంభించిన ఆమె.. మోదీ ప్రభుత్వం ఆర్థిక వ్యవస్థకు తొలి ప్రాధాన్యం ఇస్తూ టాప్-5కి తీసుకెళ్లిందన్నారు. దేశం. భారత్ ఇప్పుడు ప్రపంచంలోనే మూడో అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థగా అవతరిస్తోందని అన్నారు. ప్రభుత్వం చిత్తశుద్ధితో, పారదర్శకంగా వ్యవహరిస్తూ దేశానికే ప్రథమ ప్రాధాన్యం ఇస్తే ఫలితాలు ఎలా ఉంటాయో ఈ శ్వేతపత్రం స్పష్టంగా చెబుతోందన్నారు. “దేశానికి బదులుగా కుటుంబానికి మొదటి ప్రాధాన్యత ఇచ్చినప్పుడు పారదర్శకత కంటే ఇతర ఆలోచనల ఫలితాలను అందరూ చూశారు. అదే ప్రభుత్వానికి చిత్తశుద్ధి ఉంటే, ఫలితాలు కూడా మంచిగా ఉంటాయని కోవిడ్ అనంతర పరిణామాలు స్పష్టం చేస్తున్నాయి. కోవిడ్ సంక్షోభం దానికంటే ఘోరమైనది. 2008 తర్వాత ప్రపంచ ఆర్థిక సంక్షోభం. మోదీ ప్రభుత్వం చిత్తశుద్ధితో, అంకితభావంతో ప్రజలకు ఉచిత టీకాలు వేసింది’’ అని సీతారామన్ అన్నారు.

యూపీఏ పాలన

2008 సంక్షోభ సమయంలో దేశ ప్రయోజనాలను కాపాడేందుకు కాంగ్రెస్ చేసిందేమీ లేదని.. ఒకదాని తర్వాత ఒకటి కుంభకోణాలు వెలుగులోకి వస్తున్నాయని.. భారత ఆర్థిక వ్యవస్థను కాపాడలేని వారు ఇప్పుడు మనకు గుణపాఠాలు చెబుతున్నారని నిర్మల అన్నారు. యూపీఏ హయాంలో జరిగిన బొగ్గు కుంభకోణం వల్ల దేశానికి రూ.1.86 లక్షల కోట్ల నష్టం వాటిల్లిందని, 214 బొగ్గు బ్లాకుల లైసెన్సులను సుప్రీంకోర్టు రద్దు చేసిందని కాగ్ నివేదికను మంత్రి ఉదహరించారు. బొగ్గు వేలాన్ని మోదీ ప్రభుత్వం పారదర్శకంగా నిర్వహించిందన్నారు. బొగ్గును బూడిదగా మార్చితే మోదీ ప్రభుత్వం తన విధానాల ద్వారా దాన్ని వజ్రాలుగా మార్చింది. కుటుంబ సభ్యులు, స్నేహితులకు బొగ్గు గనులు కేటాయించిన వారు క్రోనీ క్యాపిటలిజంపై ఉపన్యాసాలు ఇస్తున్నారని విమర్శించారు. కాగా, శ్వేతపత్రంపై చర్చపై ప్రతిపక్ష సభ్యులు సౌగతరాయ్ (టిఎంసి), ఎన్‌కె ప్రేమచంద్రన్ (ఆర్‌ఎస్‌పి) అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. ఇది గత యూపీ ప్రభుత్వాన్ని కించపరిచే ప్రయత్నం.

చెప్పు… నీకు శిక్ష ఉంది..!

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 9 (ఆంధ్రజ్యోతి): ప్రధాని మోదీ శుక్రవారం 8 మంది ఎంపీలకు ప్రత్యేక విందు ఇచ్చారు. పార్లమెంటు క్యాంటీన్‌లో వారితో కలిసి రాగి లడ్డూలతో శాఖాహారం భోజనం చేశారు. ఈ విందులో టీడీపీ ఎంపీ రామ్మోహన్ నాయుడుతోపాటు బీజేపీ, బీఎస్పీ, బీజేడీ, ఆర్ఎస్పీ ఎంపీలు పాల్గొన్నారు. మధ్యాహ్నం 2.30 గంటలకు ఎంపీలకు ప్రధానితో కలిసి భోజనం గురించి తెలియజేశారు. వెంటనే అందరూ పార్లమెంట్ క్యాంటీన్‌కు చేరుకున్నారు. అక్కడికి వచ్చిన ప్రధాని ‘చెప్పండి. మీకు శిక్ష వేయాలనుకుంటున్నా’ అని వారితో సరదాగా అన్నట్లు తెలిసింది. పార్లమెంట్ సమావేశాల సందర్భంగా అవకాశం దొరికినప్పుడల్లా ప్రధాని ఇలాంటి విందులు ఇస్తున్నారని రామ్మోహన్ అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *