పృథ్వీ షా రికార్డు సెంచరీతో రీఎంట్రీతో సంబరాలు చేసుకున్నాడు

గాయం నుంచి కోలుకుని 6 నెలల తర్వాత మైదానంలోకి దిగిన డాషింగ్ ఓపెనర్ పృథ్వీ షా.. తన సత్తా ఏ మాత్రం తగ్గలేదని నిరూపించుకున్నాడు.

పృథ్వీ షా రికార్డు సెంచరీతో రీఎంట్రీతో సంబరాలు చేసుకున్నాడు

పృథ్వీ షా రంజీ ట్రోఫీలో చారిత్రక రికార్డుతో పునరాగమనం చేశాడు

పృథ్వీ షా: టీమిండియా యువ బ్యాట్స్‌మెన్ పృథ్వీ షా రికార్డు సెంచరీతో రీ ఎంట్రీ ఇచ్చాడు. గాయం నుంచి కోలుకున్న 6 నెలల తర్వాత మైదానంలోకి దిగిన ఈ డాషింగ్ ఓపెనర్.. మునుపటిలానే పేలుడు ప్రదర్శించాడు. రంజీ ట్రోఫీలో ముంబై తరఫున ఆడుతున్న 24 ఏళ్ల బ్యాట్స్‌మెన్ సెంచరీ సాధించాడు. శుక్రవారం రాయ్‌పూర్‌లో ఛత్తీస్‌గఢ్‌తో జరిగిన రంజీ ట్రోఫీ గ్రూప్-బి మ్యాచ్‌లో ఓపెనర్‌గా బరిలోకి దిగాడు. భోజనానికి ముందు మూడు అంకెలు స్కోర్ చేశాడు. ఫస్ట్‌క్లాస్ క్రికెట్‌లో తొలి రోజు ఓపెనింగ్ సెషన్‌లో రెండు సెంచరీలు చేసిన తొలి భారతీయ బ్యాట్స్‌మెన్‌గా నిలిచాడు.

ఛత్తీస్‌గఢ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో 85 బంతుల్లో 18 బౌండరీలు, 3 సిక్సర్లతో 159 పరుగులు చేశాడు. లంచ్‌కు ముందే సెంచరీ పూర్తి చేశాడు. అసోం జట్టుపై కూడా ఇదే ఫీట్ సాధించాడు. ఆ మ్యాచ్‌లో మరో రికార్డు కూడా సృష్టించాడు. 383 బంతుల్లో 379 పరుగులు చేసి.. రంజీ ట్రోఫీలో ఆల్ టైమ్‌లో రెండో అత్యధిక వ్యక్తిగత స్కోర్‌గా నిలిచాడు. 2018లో ప్రపంచకప్ గెలిచిన U-19 జట్టుకు కెప్టెన్‌గా వ్యవహరించాడు పృథ్వీ షా డీల్ చేసినట్లు తెలిసింది.

భూపేన్ లల్వానీ సెంచరీ
ఇక తాజా మ్యాచ్ విషయానికి వస్తే.. ఛత్తీస్ గఢ్ తో జరుగుతున్న పోరులో తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన ముంబై 101.4 ఓవర్లలో 351 పరుగులకు ఆలౌటైంది. పృథ్వీ షాతో పాటు ఓపెనర్‌గా వచ్చిన భూపేన్ లల్వానీ కూడా సెంచరీతో రాణించాడు. 238 బంతుల్లో 10 ఫోర్లతో 102 పరుగులు చేశాడు. వీరిద్దరూ తొలి వికెట్‌కు 244 పరుగుల భారీ భాగస్వామ్యాన్ని నమోదు చేశారు. ఆ తర్వాత వచ్చిన బ్యాట్స్‌మెన్ ఎవరూ రాణించకపోవడంతో ముంబై 351 పరుగులకే పరిమితమైంది. ఛత్తీస్‌గఢ్ బౌలర్‌లో ఆశిష్ చౌహాన్ 6 వికెట్లు, రవికిరణ్ 3 వికెట్లు తీశారు. విశ్వాస్ మాలిక్ ఒక వికెట్ తీశాడు. కాగా, ఐదు మ్యాచ్‌లు ఆడిన ముంబై నాలుగు విజయాలతో గ్రూప్-బిలో అగ్రస్థానంలో ఉంది. ఆంధ్ర జట్టు కంటే 5 పాయింట్లు ఆధిక్యంలో ఉంది.

ఇది కూడా చదవండి: ఇంగ్లండ్‌తో చివరి మూడు టెస్టులకు భారత జట్టు ఇదే.. కోహ్లీని ఎందుకు పక్కన పెట్టారు?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *