కాంగ్రెస్ పార్టీకి మరో షాక్.. అశోక్ చవాన్ రాజీనామా

కాంగ్రెస్ పార్టీకి వరుస షాక్‌లు తగులుతున్నాయి. మహారాష్ట్ర మాజీ ముఖ్యమంత్రి అశోక్ చవాన్ ఇటీవల కాంగ్రెస్ పార్టీకి గుడ్ బై చెప్పారు.

కాంగ్రెస్ పార్టీకి మరో షాక్.. అశోక్ చవాన్ రాజీనామా

అశోక్ చవాన్ ఎందుకు కాంగ్రెస్ నుండి వైదొలిగారు అనే పూర్తి వివరాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి

అశోక్ చవాన్: సార్వత్రిక ఎన్నికల వేళ కాంగ్రెస్ పార్టీకి వరుస ఎదురుదెబ్బలు తగులుతున్నాయి. ఇప్పటికే భారత కూటమిలోని పార్టీలు ఒక్కొక్కటిగా బయటకు వస్తున్నాయి. అలాగే అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న మహారాష్ట్రలో కూడా సీనియర్ నేతలు పార్టీని వీడుతుండటం కాంగ్రెస్ ను కలవరపెడుతోంది. తాజాగా మాజీ ముఖ్యమంత్రి అశోక్ చవాన్ కాంగ్రెస్ పార్టీకి షాక్ ఇచ్చారు. పార్టీ ప్రాథమిక సభ్యత్వానికి రాజీనామా చేశారు. విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం.. ఆయన బీజేపీతో చర్చలు జరుపుతున్నారని, రాజ్యసభ టిక్కెట్టు దక్కే అవకాశం ఉందని సమాచారం.

అశోక్ చవాన్ ప్రస్తుతం భోకర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం ఎమ్మెల్యేగా ఉన్నారు. మహారాష్ట్ర అసెంబ్లీ స్పీకర్ రాహుల్ నర్వేకర్‌తో కలిసి ఎమ్మెల్యే పదవికి కూడా రాజీనామా చేశారు. పీసీసీ అధ్యక్షుడు నానా పటోలేతో విభేదాల కారణంగా చవాన్ కాంగ్రెస్ పార్టీకి గుడ్ బై చెప్పినట్లు పార్టీ వర్గాలు వెల్లడించాయి. అభ్యర్థుల ఎంపిక విషయంలో ఇద్దరి మధ్యా భిన్నాభిప్రాయాలు వచ్చినట్లు తెలుస్తోంది.

మరికొద్ది నెలల్లో జరగనున్న మహారాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎన్నికల దృష్ట్యా సీనియర్ నేతల రాజీనామాలు కాంగ్రెస్ పార్టీకి ఇబ్బందికరంగా మారనున్నాయి. సీనియర్ నేత మిలింద్ దేవరా గత నెలలో కాంగ్రెస్ పార్టీకి వీడ్కోలు పలికి ఏక్నాథ్ షిండే నేతృత్వంలోని శివసేనలో చేరారు. ముంబైలో కాంగ్రెస్ ముస్లిం ముఖంగా పేరుగాంచిన మాజీ మంత్రి బాబా సిద్ధిక్ కూడా కాంగ్రెస్‌ను వీడి అజిత్ పవార్ నేతృత్వంలోని ఎన్సీపీలో చేరారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఎన్డీయే జైత్రయాత్రకు కారణం ఏమిటి?

మహారాష్ట్ర మాజీ ముఖ్యమంత్రి శంకర్‌రావు చవాన్‌ కుమారుడు అశోక్‌ చవాన్‌కు నాందేడ్‌ ప్రాంతంలో గట్టి పట్టు ఉంది. ఆయన కాంగ్రెస్‌ను వీడడం వల్ల వచ్చే ఎన్నికల్లో పార్టీకి నష్టం వాటిల్లుతుందని విశ్లేషకులు అంచనా వేస్తున్నారు. విద్యార్థి నాయకుడిగా కెరీర్ ప్రారంభించిన చవాన్ కాంగ్రెస్ పార్టీలో అంచెలంచెలుగా ఎదిగి ఎన్నో పదవులు పొందారు. పీసీసీ అధ్యక్ష, సీడబ్ల్యూసీ సభ్యుడి పదవులతో పాటు రెండుసార్లు నాందేడ్ ఎంపీగా ప్రాతినిధ్యం వహించారు. అతను మహారాష్ట్ర శాసనసభ మరియు శాసన మండలి సభ్యుడు కూడా. 2008లో ఉగ్రదాడి తర్వాత విలాస్‌రావ్ దేశ్‌ముఖ్ పదవీవిరమణ చేసిన తర్వాత చవాన్ ముఖ్యమంత్రిగా బాధ్యతలు చేపట్టారు. హౌసింగ్ స్కామ్‌లో ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న ఆదర్శ్ 2010లో సీఎం పదవికి రాజీనామా చేశారు.

ఇది కూడా చదవండి: బీహార్ సీఎం నితీశ్ కుమార్ బలపరీక్షలో విజయం సాధించారు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *