67 మంది ప్రాణాలు.. ఇద్దరికి స్వేచ్ఛ!

ఆ జర్నలిస్టు హమాస్ ఉగ్రవాది

గాజా నుండి రోజువారీ యుద్ధాన్ని రిపోర్టింగ్ చేస్తున్న అల్ జజీరా ఛానెల్‌కు చెందిన ప్రముఖ పాత్రికేయుడు మహ్మద్ వాషా హమాస్ (32)ను ఇజ్రాయెల్ ఉగ్రవాదిగా ఆరోపించింది. పగటి పూట జర్నలిస్టుగా, రాత్రి వేళల్లో ఉగ్రవాద సంస్థకు కమాండర్‌గా వ్యవహరిస్తున్నాడని పేర్కొంది. ఉత్తర గాజాలో వారి దాడుల్లో వాషా ల్యాప్‌టాప్ మరియు ఫోటోలు కనుగొనబడ్డాయి. అతను హమాస్ ట్యాంక్ విధ్వంసక వ్యవస్థలో పనిచేస్తున్నాడని చెప్పారు. వాషా 2022 చివరి నుంచి ఆయుధాల తయారీలో నిమగ్నమై ఉన్నారని పేర్కొంది.

రఫా వద్ద ఇజ్రాయెల్‌ను నాటకీయంగా విముక్తి చేసింది

ముందుజాగ్రత్తగా అపార్ట్ మెంట్ పై భారీ దాడి

హమాస్‌తో యుద్ధంలో ఇది రెండోసారి మాత్రమే

ఇద్దరూ అర్జెంటీనా పౌరులే..!

మరీ దూకుడుగా ప్రవర్తించవద్దు.. ప్రాణత్యాగం చేయకండి

అమెరికా అధ్యక్షుడు బిడెన్ నెతన్యాహుకు ఫోన్ చేశారు

రోజుకో జర్నలిస్టు. రాత్రిపూట ఉగ్రవాద సంస్థ కమాండర్

అల్ జజీరా రిపోర్టర్‌పై ఇజ్రాయెల్ ఆరోపణలు

రాఫా, ఫిబ్రవరి 12: ఇజ్రాయెల్-హమాస్ మధ్య జరుగుతున్న యుద్ధంలో సోమవారం తెల్లవారుజామున కీలక పరిణామం చోటుచేసుకుంది. ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (IDF) రఫా నగరంలో భారీగా ఆయుధాలతో కూడిన అపార్ట్‌మెంట్‌పై దాడి చేసిన తర్వాత దాని పౌరులు ఫెర్నాండో సైమన్ మర్మాన్ (60) మరియు లూయిస్ హార్ (70) నాటకీయంగా విడిపించారు. వారు అక్టోబర్ నుండి తీవ్రవాద సంస్థచే బందీగా ఉన్నారు మరియు అర్జెంటీనా పౌరసత్వం కలిగి ఉన్నారు. మొదట, ఇజ్రాయెల్ తన భద్రతా దళాలకు మద్దతుగా అపార్ట్మెంట్ సమీపంలో భారీ వైమానిక దాడులను ప్రారంభించింది. మంటలు చెలరేగడంతో ఇజ్రాయెల్ బలగాలు అపార్ట్‌మెంట్‌లోని రెండో అంతస్తు కిటికీలను పగులగొట్టి లోపలికి ప్రవేశించాయి. ఈ క్రమంలో ఉగ్రవాదుల నుంచి తీవ్ర ప్రతిఘటన ఎదురైంది. వారు వారిని చంపి, మృతదేహాలను షీల్డ్‌లుగా ఉపయోగించి బందీలను బయటకు తీసుకువచ్చారు. నవంబర్‌లో, ఇజ్రాయెల్ తన మహిళా సైనికుడిని విడిపించింది. కాగా, తాజా దాడిలో 67 మంది ప్రాణాలు కోల్పోయినట్లు పాలస్తీనా ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ ప్రకటించింది. డజన్ల కొద్దీ బాంబులు అమర్చామని, భవనాల శిథిలాల నుంచి ప్రజలను రక్షించేందుకు చర్యలు ముమ్మరం చేశామని తెలిపింది. రాఫాలోని ఆసుపత్రిలో 50కి పైగా మృతదేహాలు ఉన్నాయని చెప్పారు. 4 నెలల యుద్ధంలో 100 మందికి పైగా ప్రజలు ఇప్పటికీ హమాస్ చేతిలో బందీలుగా ఉన్నారు. ఇజ్రాయెల్ హమాస్ యొక్క చివరి కోటగా రఫాను పేర్కొంది. ఇటీవల ఇజ్రాయెల్ ప్రధాని నెతన్యాహు దాడులు తీవ్రమవుతాయని చెప్పి అక్కడి నుంచి వెళ్లిపోవాలని ప్రజలను కోరారు. ఈ నేపథ్యంలో ప్రస్తుత పరిణామం యుద్ధంలో ఆ దేశం పైచేయి సాధించేందుకు అవకాశం కల్పించింది. కాగా, అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ ఆదివారం నెతన్యాహుకు ఫోన్ చేశారు. ప్రజల ప్రాణాలకు ముప్పు వాటిల్లకుండా పక్కా ప్రణాళిక ఉంటే తప్ప రఫాపై దాడులు చేయరాదని ఆయన స్పష్టం చేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *