చైనా యొక్క అధిక-శక్తి మైక్రోవేవ్ ఆయుధం | చైనా యొక్క అధిక-శక్తి మైక్రోవేవ్ ఆయుధం

కదిలే ట్రక్కు నుండి ఉపయోగించవచ్చు

డ్రోన్లు, విమానాలు మరియు ఉపగ్రహాలను కూడా నాశనం చేయగల ఆయుధం!

కొన్నాళ్ల తర్వాత మాత్రమే ఇది అందుబాటులోకి వస్తుంది

బీజింగ్, ఫిబ్రవరి 12: చైనీస్ శాస్త్రవేత్తలు ఎటువంటి సమస్యలు లేకుండా కదిలే ట్రక్కు నుండి కాల్చగల అత్యంత శక్తివంతమైన మైక్రోవేవ్ (HPM) ఆయుధాన్ని అభివృద్ధి చేశారు! ఈ రకమైన ఆయుధాన్ని తయారు చేయడంలో ఇబ్బంది అధిక ఉష్ణోగ్రతలు. ‘స్టిర్లింగ్ ఇంజిన్స్’ సాయంతో ఆ అడ్డంకిని అధిగమించారు. మైక్రోవేవ్ ఆయుధాలను ఉపయోగించేందుకు కావాల్సిన శక్తి కంటే ఐదు రెట్లు దీనికి అవసరం. అంతేకాదు దీన్ని నాలుగు గంటల పాటు నిరంతరం ఉపయోగించవచ్చని దీని రూపకర్తలు చెబుతున్నారు. అలాగే.. స్టిర్లింగ్ ఇంజన్ టెక్నాలజీతో పనిచేసే ప్రపంచంలోనే తొలి HPM వెపన్ ఇదే. కాబట్టి మైక్రోవేవ్ ఆయుధం అంటే ఏమిటి? అదేమిటంటే.. గతేడాది అక్టోబర్‌లో ఇజ్రాయెల్ సరిహద్దుల్లోని వాచ్‌టవర్లు, సెక్యూరిటీ కెమెరాలపై హమాస్ ఉగ్రవాదులు భారీ సంఖ్యలో డ్రోన్‌లతో దాడి చేసిన సంగతి మీకు గుర్తుందా? వాచ్‌టవర్లు కూలిపోవడం, సెక్యూరిటీ కెమెరాలు ధ్వంసం కావడంతో ఏం జరుగుతుందో ఇజ్రాయెల్ బలగాలకు అర్థమయ్యేసరికి చాలా సమయం పట్టింది. ఈలోగా ఉగ్రవాదులు సరిహద్దులు దాటి మారణహోమానికి పాల్పడ్డారు. అలాంటి డ్రోన్ల సమూహాలను సమర్థవంతంగా ఎదుర్కొని నాశనం చేయగల ఆయుధాలు.. హై పవర్ మైక్రోవేవ్ వెపన్స్. అటువంటి డ్రోన్లు పెద్ద సంఖ్యలో వచ్చినప్పుడు, అవి వాటిపైకి శక్తివంతమైన విద్యుదయస్కాంత తరంగాలను పంపుతాయి, వాటి ఎలక్ట్రానిక్ వ్యవస్థలను నిలిపివేస్తాయి. దీని వల్ల డ్రోన్లు కింద పడి వాటంతట అవే పాడైపోతాయి. అమెరికా, చైనా, రష్యా సహా చాలా దేశాలు చాలా కాలంగా ఈ ఆయుధాలను అభివృద్ధి చేస్తున్నాయి. అయితే ప్రస్తుతం చైనా చెబుతున్నది డ్రోన్లే కాదు, శత్రుదేశాల యుద్ధ విమానాలను, ఉపగ్రహాలను కూడా ధ్వంసం చేయగలదని చెబుతున్నారు. అయితే దీన్ని యుద్ధరంగంలో వినియోగించేందుకు కొంత సమయం పడుతుందని డిజైనర్లు పేర్కొంటున్నారు. ఈ ఆయుధం ప్రాథమిక స్థాయిలో ఉందని, మరింత అభివృద్ధి చెందాల్సిన అవసరం ఉందని అభిప్రాయపడ్డారు.

ట్రక్కులో అమర్చుకోవచ్చు..

సాధారణంగా అధిక శక్తి కలిగిన మైక్రోవేవ్ ఆయుధాలు చాలా పెద్ద పరిమాణంలో ఉంటాయి. అవి పనిచేయడానికి చాలా శక్తి అవసరం. చాలా ఖర్చు అవుతుంది. అయితే తాము అభివృద్ధి చేసిన ఆయుధానికి అంత శక్తి అవసరం లేదని చైనా శాస్త్రవేత్తలు చెబుతున్నారు. అంతేకాదు, దీన్ని సులభంగా ట్రక్కులో పెట్టుకుని ఎక్కడికైనా తీసుకెళ్లి ప్రయాణంలో కూడా ఉపయోగించుకోవచ్చు. వారు తయారు చేయడానికి ఉపయోగించే అత్యంత అధునాతన సూపర్ కండక్టింగ్ టేప్ (రెబ్కో టేప్) కూడా చైనాలో తయారు చేయబడింది. ఆ రెబ్‌కో టేప్‌ను చైనాలో తయారు చేయడానికి కారణమెవరో తెలుసా? అమెరికా. అమెరికా అధ్యక్షుడు ట్రంప్ 2017లో కరోనాను ప్రపంచంపై విప్పాడన్న కోపంతో చైనాపై ఆంక్షలు విధించిన సంగతి మీకు గుర్తుందా? అప్పుడు సమస్యను సవాలుగా తీసుకుని చైనా ఈ టెక్నాలజీని అభివృద్ధి చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 13, 2024 | 04:47 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *