రైతుల నిరసన: ఢిల్లీలో రైతుల నిరసన హింసాత్మకంగా మారింది.. 60 మంది గాయపడ్డారు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 14, 2024 | 07:18 AM

రైతుల చలో ఢిల్లీ నిరసన హింసాత్మకంగా మారింది. రైతులు ఢిల్లీకి వెళ్లేందుకు శాయశక్తులా ప్రయత్నించారు. రైతు నాయకులు, రైతులను ఎక్కడికక్కడ పోలీసులు అడ్డుకున్నారు. బారికేడ్లను తొలగించేందుకు రైతులు ప్రయత్నించారు. వారిని అడ్డుకునేందుకు పోలీసులు టియర్ గ్యాస్ ప్రయోగించారు.

రైతుల నిరసన: ఢిల్లీలో రైతుల నిరసన హింసాత్మకంగా మారింది.. 60 మంది గాయపడ్డారు

ఢిల్లీ: రైతులు హలో ఢిల్లీ నిరసన హింసాత్మకంగా మారింది. రైతులు ఢిల్లీ వెళ్లాలి (రైతులు) శతవిధాల ప్రయత్నించారు. రైతు నాయకులు, రైతులను ఎక్కడికక్కడ పోలీసులు అడ్డుకున్నారు. బారికేడ్లను తొలగించేందుకు రైతులు ప్రయత్నించారు. వారిని అడ్డుకునేందుకు పోలీసులు టియర్ గ్యాస్ ప్రయోగించారు. చలో ఢిల్లీ తొలిరోజు (మంగళవారం) హింసాత్మకంగా మారింది. పోలీసుల దాడిలో దాదాపు 60 మంది రైతులు, మీడియా ప్రతినిధులు గాయపడ్డారు. మొత్తం 100 మంది గాయపడ్డారని రైతు సంఘాల నేతలు ప్రకటించారు. మంగళవారం రాత్రి చలో ఢిల్లీ కార్యక్రమానికి విరామం ఇచ్చారు. బుధవారం (నేడు) ఉదయం నుంచి చలో ఢిల్లీ కార్యక్రమం చేపట్టనున్నట్లు స్పష్టం చేశారు.

డిమాండ్లు ఇవీ..!!

అన్ని పంటలకు కనీస మద్దతు ధర కల్పించాలని రైతు నాయకులు ప్రధానంగా డిమాండ్ చేస్తున్నారు. రైతులు రుణమాఫీ చేయాలన్నారు. స్వామినాథన్ కమిషన్ సిఫార్సులను అమలు చేయాలని స్పష్టం చేశారు. 2020 విద్యుత్ సవరణ చట్టం 2020 రద్దు చేయాలి. 2020లో జరిగిన ఆందోళన సందర్భంగా నమోదైన కేసులను వెంటనే ఉపసంహరించుకోవాలని డిమాండ్ చేస్తున్నారు.ఈ ముఖ్యమైన డిమాండ్లను కేంద్ర ప్రభుత్వం అంగీకరించలేదు. దాంతో 200 రైతు సంఘాలు చలో ఢిల్లీ కార్యక్రమానికి పిలుపునిచ్చాయి. తమను ఢిల్లీలో అడుగుపెట్టనివ్వకపోతే 6 నెలల పాటు ఢిల్లీ వెలుపల ఆందోళన చేస్తామని రైతు నేతలు స్పష్టం చేశారు. ఆహార పదార్థాలు, డీజిల్, వంటనూనె, ఇతర సామాగ్రిని తమ వెంట తెచ్చుకున్నామని వివరించారు.

మరింత జాతీయ వార్తల కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 14, 2024 | 07:22 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *