పేటీఎం: పేటీఎంకు మరో దెబ్బ.. రూ. 26 వేల కోట్లు నష్టం.. కారణమేంటి?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 14, 2024 | 02:36 PM

పేటీఎం షేర్లను కొనుగోలు చేసిన ఇన్వెస్టర్లకు మరో షాక్ తగిలింది. కాగా, కంపెనీ షేరు ధర ఈరోజు (బుధవారం) ఆల్ టైమ్ కనిష్టానికి చేరుకుంది. ఆ వివరాలను ఇప్పుడు చూద్దాం.

పేటీఎం: పేటీఎంకు మరో దెబ్బ.. రూ.  26 వేల కోట్లు నష్టం.. కారణమేంటి?

రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (ఆర్‌బిఐ) ఆంక్షల తర్వాత Paytm షేరు ధర రోజురోజుకు తగ్గుతోంది. ఈ నేపథ్యంలోనే కంపెనీ షేరు ధర మళ్లీ ఆల్ టైమ్ కనిష్ట స్థాయికి చేరుకుంది. నేటి (బుధవారం) ట్రేడింగ్‌లో దాదాపు 10% పడిపోయింది. ఈ క్రమంలో బీఎస్ఈలో రూ. 342.15కు చేరుకుంది. ఈ నేపథ్యంలో గత 10 రోజుల ట్రేడింగ్ సెషన్స్‌లో వన్ 97 కమ్యూనికేషన్స్ షేర్లను కొనుగోలు చేసిన ఇన్వెస్టర్లు దాదాపు రూ.26,000 కోట్లు నష్టపోయారు. ఈ క్రమంలో Paytm మార్కెట్ క్యాప్ రూ.25,854 కోట్లు తగ్గింది.

ఫిబ్రవరి 29 నుంచి Paytm డిపాజిట్లను అంగీకరించదని RBI తెలిపింది. ఈ క్రమంలో వినియోగదారుల ఖాతాలు, ప్రీపెయిడ్, వ్యాలెట్, ఫాస్ట్ ట్యాగ్ తదితర క్రెడిట్ లావాదేవీలు చేయవద్దని సూచించగా.. వీటిని సడలించేందుకు ఎలాంటి సమీక్ష నిర్వహించడం లేదని తేలింది.

Paytm కొంత మంది రుణ భాగస్వాములతో దాని ఛానెల్ సంబంధాన్ని పునరాలోచిస్తున్నట్లు ఈ సమస్య సూచిస్తోందని చెప్పారు. రుణ భాగస్వాములు ఇప్పటికే Paytmకి BNPL యొక్క ఎక్స్పోజర్‌ను మరింత తగ్గించారు. ఈ క్రమంలో ప్రస్తుత గరిష్ఠ స్థాయి రూ.2,000 కోట్ల నుంచి రూ.600 కోట్లకు తగ్గింది. అంతేకాదు మరికొద్ది రోజుల్లో మరింత తగ్గే అవకాశం ఉందని అంచనా వేస్తున్నారు.

Paytm కోసం టార్గెట్ ధరను సూచించిన మొదటి సంస్థ Macquarie. Paytm లిస్టింగ్‌కు ముందు కంపెనీ 1,200 రూపాయల స్టాక్ ధరను ప్రకటించింది. గత సంవత్సరం Macquarie Paytm టార్గెట్ ధర రూ. 800. అయితే 2022కి Paytm టార్గెట్ ధర ‘అండర్ పెర్ఫార్మ్’ రేటింగ్‌తో రూ. 450గా సూచించబడింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 14, 2024 | 02:36 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *