కోటి ఇళ్లకు సోలార్ పవర్

నెలకు 300 యూనిట్లు ఉచితం.. ఈ పథకంతో మరింత ఆదాయం: మోదీ

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 13: దేశంలో సౌరశక్తి వినియోగాన్ని ప్రోత్సహించే లక్ష్యంతో ప్రధాని మోదీ మంగళవారం ‘ప్రధాని మంత్రి సూర్య ఘర్: ముఫ్త్ బిజిలీ యోజన’ను ప్రకటించారు. ఈ పథకం కింద కోటి ఇళ్లకు నెలకు 300 యూనిట్ల వరకు ఉచిత విద్యుత్ అందించనున్నట్లు తెలిపారు. కోటి ఇళ్లకు విద్యుత్ అందించాలని నిర్ణయించామని, ఈ పథకానికి రూ.75 వేల కోట్లకు పైగానే ఖర్చు అవుతుందని వెల్లడించారు. ఈ మేరకు మోదీ ఎక్స్‌లో వివరాలు తెలిపారు.ప్రజలపై ఎలాంటి ఆర్థిక భారం పడకుండా, లబ్ధిదారుల బ్యాంకు ఖాతాలకు నేరుగా నగదు బదిలీ చేయడం నుంచి రాయితీపై బ్యాంకు రుణాలు అందించే వరకు కేంద్రం తగు చర్యలు తీసుకుంటుందని ప్రధాని తెలిపారు. . ఈ పథకానికి సంబంధించిన వారందరూ జాతీయ ఆన్‌లైన్ పోర్టల్‌తో అనుసంధానించబడతారు. గ్రామీణ, పట్టణ స్థానిక సంస్థలు క్షేత్రస్థాయిలో ప్రతి ఒక్కరికీ మఫ్ట్ బిజిలీ యోజనపై అవగాహన కల్పించేందుకు కృషి చేయాలని, ఈ మేరకు లబ్ధిదారులను తమ పరిధిలోని ఇళ్ల పైకప్పులపై సౌరశక్తి వ్యవస్థలను ఏర్పాటు చేసుకునేలా ప్రోత్సహిస్తే రాయితీలు ఆ సంస్థలకు అందించారు. ఈ పథకం వల్ల ఆదాయంతోపాటు ఉపాధి అవకాశాలు లభిస్తాయని, విద్యుత్ బిల్లుల భారం కూడా గణనీయంగా తగ్గుతుందని చెప్పారు. సౌరశక్తి వినియోగాన్ని మరియు సుస్థిర అభివృద్ధి పురోగతిని ప్రోత్సహించాలని మరియు ప్రధాన మంత్రి సూర్య ఘర్: ముఫ్త్ బిజిలీ యోజనను బలోపేతం చేయాలని వినియోగదారులకు, ముఖ్యంగా యువతకు ప్రధాన మంత్రి పిలుపునిచ్చారు. వెబ్‌సైట్‌లో దరఖాస్తు చేసుకోవాలని సూచించారు.

ఎన్నో ప్రయోజనాలు.

ఈ పథకం ద్వారా లబ్ధిదారులు ఏటా సగటున రూ.15,000 నుంచి రూ.18,000 వరకు లబ్ధి పొందనున్నారు. ప్రధాన మంత్రి సూర్య ఘర్: మఫ్ట్ బిజిలీ యోజన సౌర ఫలకాల తయారీ, అమ్మకం మరియు విద్యుత్ సరఫరా మొదలైన రంగాలలో ఔత్సాహిక పారిశ్రామికవేత్తలకు భారీ అవకాశాలను అందించడమే కాదు.

ఎలా దరఖాస్తు చేయాలి?

వెబ్‌సైట్‌కి వెళ్లి, మీ స్టేట్ డిస్క్‌ని ఎంచుకోండి.

విద్యుత్ వినియోగదారు సంఖ్య, మొబైల్ నంబర్ మరియు ఈ-మెయిల్ చిరునామాను నమోదు చేయండి.

మీరు వినియోగదారు నంబర్ మరియు మొబైల్ నంబర్ ద్వారా లాగిన్ చేయాలి.

ఇంటి పైకప్పుపై సోలార్ ప్లాంట్ ఏర్పాటుకు దరఖాస్తు చేసుకోవాలి.

అనుమతి పొందిన తర్వాత, నమోదు చేసుకున్న వ్యాపారి ఇంటి పైకప్పుపై సోలార్ ప్లాంట్‌ను ఏర్పాటు చేసుకోవాలి.

సోలార్ ప్లాంట్ వివరాలను సమర్పించి నెట్ మీటర్ కోసం దరఖాస్తు చేసుకోండి.

నెట్‌మీటర్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేసి, డిస్‌కామ్‌తో ధృవీకరించిన తర్వాత పోర్టల్ నుండి సర్టిఫికేట్ అందుబాటులో ఉంటుంది.

పోర్టల్‌లో మీ బ్యాంక్ ఖాతా వివరాలు మరియు ఖాళీ చెక్ ఫోటోను అప్‌లోడ్ చేయండి. ఇది ప్రక్రియ ముగుస్తుంది. ఇది జరిగిన 30 రోజులలో, సబ్సిడీ మీ బ్యాంక్ ఖాతాలో జమ చేయడం ప్రారంభమవుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *