జేఈఈ మెయిన్స్‌లో మనోళ్ల సత్తా | జేఈఈ మెయిన్స్‌లో తెలుగు విద్యార్థులు మంచి ప్రతిభ కనబరుస్తున్నారు

100% సాధించిన 23 మంది విద్యార్థుల్లో ఏడుగురు తెలంగాణకు చెందినవారు

శుక్లా తర్వాత రిషి శేఖర్ రెండో స్థానంలో ఉన్నాడు

టాప్ స్కోర్ చేసిన వారిలో ముగ్గురు ఏపీకి చెందినవారే

బీసీ గురుకుల విద్యార్థుల హవా.. 248 మందికి 98 మంది ఉత్తీర్ణులయ్యారు

IIT బొంబాయిలో కంప్యూటర్ సైన్స్ లక్ష్యం: JEE విజేతలు

హైదరాబాద్, హైదరాబాద్ సిటీ, ఫిబ్రవరి: జేఈఈ మెయిన్స్-2024లో తెలంగాణ విద్యార్థులు మరోసారి తమ సత్తా చాటారు. మంగళవారం ప్రకటించిన జేఈఈ పరీక్షా ఫలితాల్లో మొదటి బ్యాచ్‌లో మన రాష్ట్రం జాతీయ స్థాయిలో రెండో ర్యాంక్‌తో పాటు 100 శాతం స్కోర్‌లో అత్యున్నత ర్యాంకు సాధించింది. దేశంలోని అన్ని ప్రధాన నగరాలు, ఇతర దేశాల్లోని 21 నగరాల్లో నిర్వహించిన ఈ పరీక్షకు గత నెలాఖరున 11.70 లక్షల మంది హాజరయ్యారు. ఇంగ్లిష్, హిందీ, తెలుగు మొదలైన 13 భాషల్లో పరీక్ష నిర్వహించబడింది. ఇటీవల ప్రకటించిన ఫలితాల్లో 23 మంది అభ్యర్థులు 100 శాతం స్కోర్ (100 పర్సంటైల్) సాధించారు. వీరిలో అత్యధికంగా ఏడుగురు తెలంగాణకు చెందినవారు కాగా, ముగ్గురు ఆంధ్రప్రదేశ్, రాజస్థాన్, మహారాష్ట్రలకు చెందినవారు. హర్యానా, ఢిల్లీ నుంచి ఇద్దరు, గుజరాత్, కర్ణాటక, తమిళనాడు నుంచి ఒక్కొక్కరు చొప్పున టాప్ స్కోరర్లుగా నిలిచారు. టాప్ 23 మంది అబ్బాయిలే. హైదరాబాద్‌కు చెందిన రిషి శేఖర్ శుక్లా జాతీయ స్థాయిలో రెండో ర్యాంక్ సాధించారు. కాగా, ఈసారి 100 పర్సంటైల్ సాధించిన వారిలో బాలికలు, జనరల్ (ఈడబ్ల్యూఎస్), ఎస్సీ, ఎస్టీలు ఎవరూ లేరు. జేఈఈ మెయిన్స్ రెండో దశ పరీక్ష ఏప్రిల్‌లో జరగనుండగా, జేఈఈ అడ్వాన్స్‌డ్ పరీక్ష మే 26న జరగనుంది.ఈ పరీక్షల్లో వచ్చిన ర్యాంకుల ఆధారంగా దేశవ్యాప్తంగా 23 ఐఐటీల్లో అడ్మిషన్లు నిర్వహిస్తున్నారు. జేఈఈ మెయిన్స్‌ను బీసీ గురుకుల విద్యార్థులు ఘనంగా జరుపుకున్నారు. బీసీ ఇంటర్మీడియట్ గురుకులం నుంచి 248 మంది హాజరు కాగా 98 మంది ఉత్తీర్ణులయ్యారు. వీరిలో 50 మంది బాలికలు కాగా, 48 మంది బాలురు. ఉత్తమ ప్రతిభ కనబరిచిన విద్యార్థులను మంత్రి పొన్నం ప్రభాకర్, ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ బుర్రా వెంకటేశం, బీసీ గురుకులాల కార్యదర్శి మల్లయ్యబత్తులు అభినందించారు. 100 పర్సంటైల్ సాధించిన హైదరాబాద్ విద్యార్థులు కొందరు ‘ఆంధ్రజ్యోతి’తో మాట్లాడారు.

ఊహించని రెండో ర్యాంక్: రిషి శేఖర్ శుక్లా

చాలా సంతోషం. 100 పర్సంటైల్ సాధించి జాతీయ స్థాయిలో రెండో స్థానంలో నిలుస్తానని ఊహించలేదు. ఆకాష్ కళాశాల అధ్యాపకులు మంచి అభిప్రాయాన్ని తెలిపారు. తల్లిదండ్రులు, ఉపాధ్యాయుల ప్రోత్సాహంతోనే ఇది సాధ్యమైంది. ఐఐటీ బాంబేలో ఇంజనీరింగ్ కంప్యూటర్ సైన్స్ చేయాలన్నది లక్ష్యం. తండ్రి రిషి శేఖర్ ఇస్రోలో శాస్త్రవేత్త. అమ్మ వందన శేఖర్ కూడా సైంటిస్ట్.

మా అక్కే నాకు స్ఫూర్తి: ముతవరపు అనుప్

చెన్నై ఐఐటీలో బీటెక్‌ చేస్తున్న మా సోదరి హరిత నన్ను ఇంజినీరింగ్‌ చదివేలా ప్రేరేపించింది. నాకు చిన్నప్పటి నుంచి ఫిజిక్స్, మ్యాథ్స్ అంటే చాలా ఇష్టం. తండ్రి రాజ్‌కుమార్‌ సాఫ్ట్‌వేర్‌ ఇంజినీర్‌, తల్లి గృహిణి. తల్లిదండ్రుల సహకారం, లెక్చరర్ల మార్గదర్శకత్వంతోనే 100 పర్సంటైల్ సాధ్యమైంది. జేఈఈ అడ్వాన్స్‌డ్‌లో మంచి ర్యాంక్ సాధించి ఐఐటీ బాంబేలో కంప్యూటర్ సైన్స్ చదవాలన్నది నా లక్ష్యం.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 14, 2024 | 08:08 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *