నేడు UAEలో అతిపెద్ద ఆలయ కేంద్రీకరణ

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 14, 2024 | 04:25 AM

యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్ (యుఎఇ)లో నిర్మించిన అతిపెద్ద హిందూ దేవాలయం తెరవడానికి సిద్ధంగా ఉంది. భారతీయత, శిల్పకళను చాటిచెప్పేలా 27 ఎకరాల విస్తీర్ణంలో నిర్మించిన ఈ ఆలయాన్ని బుధవారం ప్రారంభించనున్నారు. ప్రధాని మోదీ ముఖ్య అతిథిగా పాల్గొని విగ్రహాలను ప్రతిష్ఠించనున్నారు.

నేడు UAEలో అతిపెద్ద ఆలయ కేంద్రీకరణ

ప్రధాని మోదీ అబుదాబి చేరుకున్నారు

UPI-AANIల సమన్వయం

అబుదాబి, ఫిబ్రవరి 13: యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్ (యుఎఇ)లో నిర్మించిన అతిపెద్ద హిందూ దేవాలయం తెరవడానికి సిద్ధంగా ఉంది. భారతీయత, శిల్పకళను చాటిచెప్పేలా 27 ఎకరాల విస్తీర్ణంలో నిర్మించిన ఈ ఆలయాన్ని బుధవారం ప్రారంభించనున్నారు. ప్రధాని మోదీ ముఖ్య అతిథిగా పాల్గొని విగ్రహాలను ప్రతిష్ఠించనున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో ప్రధాని మోదీ మంగళవారం అబుదాబి చేరుకున్నారు. అక్కడ మోదీ యూఏఈ గార్డ్స్ గౌరవ వందనం స్వీకరించారు. అనంతరం ఇరువురు పలు ద్వైపాక్షిక అంశాలపై చర్చించారు. ఈ సందర్భంగా పలు ఒప్పందాలు చేసుకున్నట్లు భారత విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. ముఖ్యంగా సమగ్ర ఆర్థిక భాగస్వామ్య ఒప్పందం, పెట్టుబడులు, వాణిజ్య ఒప్పందాలపై సంతకాలు చేశారు. UPI మరియు UAE చెల్లింపు గేట్‌వే AANIలను లింక్ చేయడానికి రెండు దేశాలు అంగీకరించాయి. అదేవిధంగా, భారతదేశపు దేశీయ డెబిట్/క్రెడిట్ కార్డ్ కంపెనీ రూపే కూడా యుఎఇకి చెందిన జైవాన్‌తో టై-అప్ చేయడానికి అంగీకరించినట్లు ప్రకటించింది. డిజిటల్ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్, హెరిటేజ్-మ్యూజియంల విషయంలో ఇరుదేశాల మధ్య ఒప్పందాలు కుదిరాయి. ఈ సందర్భంగా ప్రధాని మోదీ తన యూఏఈ పర్యటన విశేషాలను ఎక్స్‌లో పంచుకున్నారు.‘‘నా సోదరుడు ముహమ్మద్‌-బిన్‌-జాయెద్‌ నుంచి నాకు ఘనస్వాగతం లభించింది.నేను యూఏఈకి వచ్చినప్పుడు నా సొంత ఇంటికి వచ్చిన అనుభూతిని కలిగిస్తున్నాను. UAE మద్దతు లేకుండా స్వామినారాయణ ఆలయ నిర్మాణం అసాధ్యమయ్యేది. ఈ సహకారం అందించినందుకు జాయెద్‌కు ధన్యవాదాలు,” అని ఆయన అన్నారు. అనంతరం ‘అహ్లాన్ మోదీ’ పేరిట ఏర్పాటు చేసిన కార్యక్రమంలో ప్రధాని మోదీ ప్రవాస భారతీయులతో మాట్లాడారు. ఈ కార్యక్రమంలో దాదాపు 65 వేల మంది పాల్గొన్నారు. ఈ కార్యక్రమంలో తెలుగు, తమిళం, కన్నడ, మలయాళం వంటి దక్షిణ భారత భాషల్లో మోదీ ప్రసంగించారు.

గుడి ప్రత్యేకం..!

యుఎఇలో విశాలమైన 27 ఎకరాల స్థలంలో నిర్మించిన స్వామినారాయణ దేవాలయం భారతీయ వాస్తుశిల్పం మరియు హిందూ మతం యొక్క అందాలను వెదజల్లుతుంది. ఇది పశ్చిమాసియాలో అతిపెద్ద హిందూ దేవాలయం. ఈ ఆలయం ఎత్తు 32.92 మీటర్లు, పొడవు 79.86 మీటర్లు, వెడల్పు 54.86 మీటర్లు. ఈ ఆలయానికి ఏడు గోపురాలు ఉన్నాయి. ఈ గోపురాలు యుఎఇలోని ఏడు ఎమిరేట్స్‌కు ప్రతీకగా నిలుస్తాయని బోచసన్వాసి శ్రీఅక్షర్ పురుషోత్తం స్వామినారాయణ్ సంస్థ (BAPS) వివరించింది. ఈ ఆలయ నిర్మాణంలో రాజస్థాన్ నుంచి తెచ్చిన పాలరాయిని ఉపయోగించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 14, 2024 | 04:25 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *