దాస్ సాల్, అన్యాయ్ కాల్.. మోడీ పదేళ్ల పాలనపై కాంగ్రెస్ పత్రం

దాస్ సాల్, అన్యాయ్ కాల్.. మోడీ పదేళ్ల పాలనపై కాంగ్రెస్ పత్రం

మోడీ 10 ఏళ్ల పాలనపై కాంగ్రెస్ పత్రాన్ని విడుదల చేసింది

దిగ్విజయ్ సింగ్: మోదీ పదేళ్ల పాలనపై దాస్ సాల్, అన్యాయ్ కాల్ అనే డాక్యుమెంట్‌ను కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత దిగ్విజయ్ సింగ్ గురువారం హైదరాబాద్‌లోని గాంధీభవన్‌లో విడుదల చేశారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. మోదీ హయాంలో పదేళ్లు కార్పొరేట్లకు దీటుగా నిలిచాయని వ్యాఖ్యానించారు. మోదీ ప్రభుత్వం మతం పేరుతో రాజకీయాలు చేస్తోందన్నారు.

పి.వి.నరసింహారావు హయాంలో రామాలయం ట్రస్ట్‌ ఏర్పాటైంది.. రామమందిరాన్ని రాజకీయం చేయకూడదని కాంగ్రెస్‌ మొదటి నుంచి భావించింది. సనాతన ధర్మం ప్రకారం ఆలయ నిర్మాణం పూర్తయిన తర్వాతే ప్రాణ ప్రతిష్ట.. ఏప్రిల్‌లో రాముడి జన్మదినం. .కానీ ఎన్నికల కోడ్ వస్తుందనే ఉద్దేశ్యంతో ఆలయ నిర్మాణం పూర్తి కాకముందే ప్రాణ ప్రతిష్ట చేశారు.మోదీ, మోహన్ భగవత్ కలిసి సతీసమేతంగా చేయాల్సిన పూజను ఒంటరిగా కూర్చోబెట్టి సనాతన ధర్మాన్ని అవమానించారు.

బ్యాలెట్ పేపర్‌తోనే ఎన్నికలు నిర్వహించాలని కాంగ్రెస్‌తోపాటు పలువురు డిమాండ్‌ చేస్తున్నారు. ఎన్నికలు స్వేచ్ఛగా, న్యాయంగా జరగాలి. కేంద్రంలో అధికారంలోకి వస్తే కుల గణన చేస్తామని కాంగ్రెస్‌ హామీ ఇస్తోంది. మోదీ ప్రభుత్వం ఎస్సీ, ఎస్టీ, బీసీ, మైనార్టీలకు అన్యాయం చేస్తోంది. మహిళలపై జరుగుతున్న అత్యాచారాలను మోదీ ప్రభుత్వం అరికట్టలేకపోయింది. స్వాతంత్య్రం వచ్చిన తర్వాత మోదీ అంత దుర్మార్గమైన పాలన ఎన్నడూ లేదు. మోదీ ప్రభుత్వం అధికారంలోకి వచ్చి దాదాపు పదేళ్లు పూర్తయ్యాయి. మోదీ పాలనపై నివేదికను విడుదల చేస్తున్నాం. ఆర్థిక, సామాజిక, రాజకీయ అంశాలపై మోదీ చేసిన అన్యాయాలను డాక్యుమెంట్‌లో పొందుపరిచారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఎన్నికల వేళ పార్టీలకు సుప్రీం షాక్ ఇచ్చింది. ఎలక్టోరల్ బాండ్ల పథకంపై సంచలన తీర్పు

దేశ రక్షణ విషయంలో మోదీ విఫలమయ్యారన్నారు. దేశరక్షణ విషయానికి వస్తే రక్షణ శాఖ మంత్రి ఒక మాట, ప్రధాని మరో మాట. దేశంలో మోడీ ద్వేషాన్ని పెంచుతున్నారు. ప్రేమను పంచేందుకు రాహుల్ ప్రయాణం చేస్తున్నారు. వసుదైక కుటుంబం అనేది మా ఆలోచన. భారత రాజ్యాంగం ఆలోచన కూడా అదే. బీజేపీ ప్రజలను విభజిస్తోందన్నారు. మధ్యలో
కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం వస్తే రైతులకు కనీస మద్దతు ధర ఇవ్వడమే మా మొదటి లక్ష్యం. మోడీ హయాంలో పేదలు మరింత పేదలుగా, సంపన్నులు మరింత ధనవంతులుగా మారుతున్నారు. పీయూష్ గోయల్ వ్యవసాయ శాఖ మంత్రి కాదు, కార్పొరేట్ కంపెనీల మంత్రి’’ అని దిగ్విజయ్ సింగ్ అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *