వెల్లుల్లి: వామ్మో వెల్లుల్లి.. పైగా రూ. కిలో 400..

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 15, 2024 | 01:33 PM

ఒకసారి టమోటా, మరోసారి ఉల్లిపాయ. దాదాపు నాలుగు నెలలుగా రాష్ట్రంలో వెల్లుల్లి ధరలు పెరుగుతున్నాయి.

వెల్లుల్లి: వామ్మో వెల్లుల్లి.. పైగా రూ.  కిలో 400..

బెంగళూరు: ఒకసారి టమోటా, మరోసారి ఉల్లిపాయ. దాదాపు నాలుగు నెలలుగా రాష్ట్రంలో వెల్లుల్లి ధరలు పెరుగుతున్నాయి. తాజా వెల్లుల్లి రిటైల్ ధర రూ. 400కి చేరుకుంది.వెల్లుల్లి ధరలు పెరుగుతుండడంతో మసాలా దినుసుల్లో వాడకం బాగా తగ్గిపోయింది. రాజధాని బెంగళూరులోని కొన్ని హోటళ్లు వెల్లుల్లిని వాడడం లేదని, వినియోగదారులు సహకరించాలని విజ్ఞప్తి చేస్తున్నారు. బెంగళూరులోని యశ్వంతపురంలోని ఏపీఎంసీ మార్కెట్‌కు వెల్లుల్లి రాక 50 శాతానికి పైగా పడిపోయింది. ప్రస్తుతం ఈ మార్కెట్‌లో నాణ్యమైన వెల్లుల్లి సగటు ధర రూ. 350-400 పలుకుతోంది. బెంగళూరు రిటైల్ గార్లిక్ ట్రేడర్స్ అసోసియేషన్ సెక్రటరీ దీపక్ జె.షా బుధవారం నగరంలో మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. యశ్వంతపురం ఏపీఎంసీ మార్కెట్‌లో గతంలో 40కిలోల వెల్లుల్లి 3000 బస్తాలకు పైగా వచ్చేదని, ప్రస్తుతం 1200కి తగ్గిందని.. కరువు కారణంగా 1200కి తగ్గిందని తెలిపారు. ఉత్తర భారతదేశంలో పరిస్థితి, పంటలు దెబ్బతిన్నాయి మరియు దిగుబడి తగ్గింది. రాష్ట్రంలోని హవేరి జిల్లాలో మాత్రమే వెల్లుల్లి విస్తారంగా పండుతుంది. మధ్యప్రదేశ్, గుజరాత్, రాజస్థాన్ నుండి వెల్లుల్లి దిగుబడి ఎక్కువ. ప్రస్తుతం మధ్యప్రదేశ్ నుంచి మాత్రమే వెల్లుల్లి దిగుమతి అవుతున్నట్లు మార్కెట్ వర్గాలు వెల్లడించాయి. ఈ నెలాఖరు నాటికి మిగిలిన రెండు రాష్ట్రాల నుంచి వెల్లుల్లి దిగుమతి కూడా పెరిగే అవకాశం ఉందని, అప్పటి వరకు ధరలు యథాతథంగా ఉంటాయని మార్కెట్ వర్గాలు వెల్లడించాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 15, 2024 | 01:33 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *