పీఎంకే రాందాస్: పిల్లల పేర్లు తమిళంలో ఉంటే రూ.5,000 బహుమతి

– జిల్లాల సంఖ్య 60కి పెంపు

– PMK షాడో బడ్జెట్

చెన్నై: పట్టాలి మక్కల్ కట్చి తరపున 2024-25 సంవత్సరానికి సాధారణ షాడో బడ్జెట్‌ను ఆ పార్టీ అధ్యక్షుడు అన్బుమణి రాందాస్ బుధవారం చెన్నైలో విడుదల చేశారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ వచ్చే ఆర్థిక సంవత్సరంలో రాష్ట్రానికి రూ.5,12,617 కోట్ల ఆదాయం వస్తుందని, గత ఏడాది కంటే రూ.1,94,144 కోట్లు అధికంగా వస్తుందన్నారు. మినరల్ కంపెనీలను సక్రమంగా వినియోగించుకోవడం ద్వారా రూ.2,00,180 కోట్ల పన్ను రహిత ఆదాయం పొందవచ్చని తెలిపారు. రానున్న పదేళ్లలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వంపై ప్రస్తుతం ఉన్న అప్పుల భారాన్ని అదుపులోకి తీసుకురాగలమన్నారు.

వాటిపై 30 శాతం పన్ను…

శీతల పానీయాలు, చక్కెర, పిజ్జా, బర్గర్, శాండ్‌విచ్, షావర్మా మరియు ఇతర స్వీట్, ఉప్పు మరియు కొవ్వు పదార్థాలపై 30 శాతం పన్ను, రాష్ట్రంలో జూలై 25 న కుల గణన నిర్వహించడంతోపాటు, మాదకద్రవ్యాలను పూర్తిగా నియంత్రించడానికి పోలీసు శాఖలో ప్రత్యేక విభాగాన్ని ప్రారంభించింది. యువత జీవితాలను ఛిద్రం చేస్తున్న గంజాయి మాదిరిగా మే 1వ తేదీ నుంచి రాష్ట్రవ్యాప్తంగా సంపూర్ణ మద్యపాన నిషేధ చట్టాన్ని అమలు చేసేందుకు తన షాడో బడ్జెట్‌ను సిద్ధం చేశామన్నారు. గృహిణుల సౌకర్యార్థం రూ.500 సబ్సిడీ వంటగ్యాస్ పంపుతామని, పేద కుటుంబాలకు ప్రతినెలా పంపిణీ చేస్తున్న రూ.1000ను రూ.2వేలకు పెంచడంతోపాటు వృద్ధులు, అనాథలకు రూ.3వేలు అందజేస్తామని తెలిపారు. .

నాని3.2.jpg

తమిళంలో పేర్లు…

పిల్లలకు తమిళంలో పేరు పెట్టిన తల్లిదండ్రులకు రూ.5 వేలు బహుమతిగా అందజేస్తామని, దుకాణాలు, వాణిజ్య సంస్థల్లో తమిళంలో నేమ్ బోర్డులు ఏర్పాటు చేస్తే రూ.1000 అందజేస్తామన్నారు. తమిళ మాధ్యమంలో చదివిన వారికే ప్రభుత్వ ఉద్యోగావకాశాలు కల్పిస్తామని, ఉన్నత విద్యలో ఈ విద్యార్థులకు 30 శాతం రిజర్వేషన్లు వర్తింపజేస్తామని చెప్పారు. చదివి ఐదేళ్లకు పైగా ఉద్యోగాల కోసం ఎదురుచూస్తున్న యువకులకు నెలకు రూ.5 వేల వరకు స్టైఫండ్ ఇస్తామని, రాజధాని నగరంలో రద్దీని పూర్తిగా తగ్గించేందుకు కోయంబేడు బస్ టెర్మినల్‌ను వేరే ప్రాంతానికి మారుస్తామని చెప్పారు. అన్నారు.

బస్సు ఛార్జీలు పెరగవు…

రాష్ట్ర ప్రభుత్వ బస్సుల ఛార్జీలు పెంచబోమని, రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఉన్న 55 టోల్ గేట్లను 17కి తగ్గిస్తామని, నెలకు ఒకసారి మీటర్ రీడింగ్ విధిస్తామని చెప్పారు. అన్ని ఆరోగ్య సంబంధిత వివరాల కోసం స్మార్ట్ కార్డ్ పంపిణీ చేయబడుతుంది. ప్రజా సమస్యలపై చర్చించేందుకు మూడేళ్లకు ఒకసారి, 100 రోజులకు ఒకసారి రాష్ట్ర అసెంబ్లీ సమావేశాలు నిర్వహిస్తామని, జిల్లాల సంఖ్యను 60కి పెంచేందుకు చర్యలు తీసుకుంటామని, తమ పార్టీ తరఫున బడ్జెట్‌ నివేదికను రూపొందించామని అన్బుమణి తెలిపారు. ప్రజలకు రక్షణ కల్పించే పోలీసుల పని వేళలను 8 గంటలకు నిర్ణయించండి.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 15, 2024 | 11:32 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *