కాంగ్రెస్: మోదీ ప్రభుత్వం ఎలక్టోరల్ బాండ్లతో మోసం చేసింది: కాంగ్రెస్

ఢిల్లీ: ఎలక్టోరల్ బాండ్లు చట్టవిరుద్ధం అత్యున్నత న్యాయస్తానం (అత్యున్నత న్యాయస్తానం) స్పష్టం చేసింది. ఎలక్టోరల్ బాండ్లు సమాచార హక్కు, వాక్ స్వాతంత్య్రం, భావప్రకటనా స్వేచ్ఛకు భంగం కలిగిస్తాయని జస్టిస్ చంద్రచూడ్ నేతృత్వంలోని ధర్మాసనం అభిప్రాయపడింది. ఎలక్టోరల్ బాండ్లు రాజకీయ పార్టీలకు సంస్థలు విరాళాలు ఇస్తున్న సంగతి తెలిసిందే. వీటిని 2017-18లో ప్రవేశపెట్టారు. అప్పటి నుంచి రాజకీయ పార్టీలకు విరాళాలు వస్తున్నాయి. ఎలక్టోరల్ బాండ్లపై గతేడాది అక్టోబర్ 31న సుప్రీంకోర్టులో (అత్యున్నత న్యాయస్తానం) కాంగ్రెస్ నేత జయ ఠాకూర్, సీపీఐ(ఎం), ఎన్జీవో అసోసియేషన్ ఫర్ డెమోక్రటిక్ రిఫార్మ్స్ పిటిషన్లు దాఖలు చేశారు. ఆ కేసుపై ఈరోజు తీర్పు వెలువడింది.

Ts Politics: ఆ నాలుగు నగరాల పేర్లు మార్చండి.. తెలంగాణ ప్రభుత్వాన్ని డిమాండ్ చేశారు బీజేపీ ఎమ్మెల్యే

స్వాగతం

సుప్రీంకోర్టు తీర్పును కాంగ్రెస్ పార్టీ స్వాగతించింది. నరేంద్ర మోదీ ప్రభుత్వ విధానాలు మరోసారి అవినీతిగా మారాయని కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ విమర్శించారు. ఎలక్టోరల్ బాండ్ల ద్వారా బీజేపీ కమీషన్లు, లంచాలు తీసుకుందని రాహుల్ ధ్వజమెత్తారు. అది ఈరోజు రుజువైందని పేర్కొన్నారు. భారత రాజ్యాంగాన్ని ఉల్లంఘించేలా ఎలక్టోరల్ బాండ్ల పథకానికి నరేంద్ర మోదీ ప్రభుత్వం ఆమోదం తెలిపిందని కాంగ్రెస్ నేత జైరాం రమేష్ విమర్శించారు.

ఆశ యొక్క కిరణం

‘సుప్రీంకోర్టు తీర్పు ప్రజాస్వామ్యానికి, పౌరులకు ఆశాకిరణం. ఎలక్టోరల్ బాండ్స్ పథకాన్ని అరుణ్ జైట్లీ రూపొందించారు. బీజేపీని ఆర్థికంగా బలోపేతం చేసేందుకు దీన్ని ఏర్పాటు చేశారు. అధికార బీజేపీకి ఎలక్టోరల్ బాండ్ల ద్వారా విరాళాలు అందుతున్న సంగతి తెలిసిందే. బీజేపీతో ఉన్న సంబంధాల కారణంగా కార్పొరేట్ రంగానికి అత్యధికంగా విరాళాలు అందాయి. గత ఐదేళ్లలో బీజేపీకి రూ. 5 నుంచి రూ. 6 వేల కోట్లు. దానం చేసిన వారికి ప్రయోజనం కలుగుతుంది. ఇది ఒకరకంగా క్విడ్ ప్రోకో లాంటిది. క్విడ్ ప్రోకో లేకుండా ఎవరూ ఇంత పెద్ద మొత్తంలో డబ్బును జేబులో వేసుకుని ఉండరు. ఇది మోదీ ప్రభుత్వం చేస్తున్న కుంభకోణమని కాంగ్రెస్ నేత, రాజ్యసభ ఎంపీ కపిల్ సిబల్ ధ్వజమెత్తారు.

మరింత జాతీయ వార్తలు కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *