రాజ్‌కోట్‌లో పాగా ఎవరు?

యు. జియో సినిమా 9.30 నుండి..

నేటి నుంచి ఇంగ్లండ్‌తో మూడో టెస్టు

భారత్‌కు గాయాల భయం కొత్త ఆటగాళ్లకు అవకాశం

రాజ్‌కోట్: తొలి టెస్టులో ఇంగ్లండ్ ఇచ్చిన ఝలక్ కు వైజాగ్ టెస్టులో టీమిండియా ఘాటుగా బదులిచ్చింది. తద్వారా ఐదు టెస్టుల సిరీస్‌లో 1-1తో నిలిచింది. యశస్వి జైస్వాల్ సూపర్ బ్యాటింగ్, బుమ్రా అద్భుత బౌలింగ్.. జట్టుకు అద్భుత విజయాన్ని అందించింది. బుధవారం నుంచి ఇరు జట్ల మధ్య మూడో టెస్టు జరగనుంది. కానీ గాయాలు, ఆటగాళ్ల ఫామ్ లేమి కారణంగా భారత జట్టు సమస్యగా మారింది. విరాట్ కోహ్లీ, కేఎల్ రాహుల్ లేకపోవడంతో టీమిండియా మిడిలార్డర్ బలహీనంగా మారింది. మరి ఈ సమస్యను ఎలా అధిగమిస్తారో చూడాలి. ఇక ఈ టెస్టులో మళ్లీ ఆధిపత్యం చెలాయించాలని ఇంగ్లండ్ జట్టు తహతహలాడుతోంది. అలాగే కెప్టెన్ బెన్ స్టోక్స్ కెరీర్‌లో 100వ టెస్టు. అందుకే తమ కెప్టెన్‌కి మంచి విజయాన్ని అందించాలని సహచరులు కోరుతున్నారు.

సర్ఫరాజ్, జురెల్‌కు అవకాశం?: భారత బ్యాటింగ్ ఆర్డర్‌లో ఓపెనర్ జైస్వాల్ ఒక్కడే ఊపు మీదున్నాడు. ఈ సిరీస్‌లో అతడు 321 పరుగులు చేయగా, మిగతావన్నీ 170 పరుగుల లోపే కావడం గమనార్హం. వీరిలో శ్రేయాస్ అయ్యర్‌ను ఇప్పటికే తొలగించగా, రాహుల్ గాయం కారణంగా టెస్టుకు దూరమయ్యాడు. దీంతో ముంబై బ్యాటర్ సర్ఫరాజ్ ఖాన్ అంచనాలు ఫలించే ఛాన్స్ ఉంది. అతడితో పాటు యువ వికెట్ కీపర్ ధ్రువ్ జురెల్ వైపే టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్ మొగ్గు చూపుతోంది. 15 ఫస్ట్‌క్లాస్ మ్యాచ్‌ల్లో జురెల్ సగటు 46.47. ఎందుకంటే గత 12 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో కీపర్ కేఎస్ భరత్ బ్యాటింగ్‌లో విఫలమయ్యాడు. దీంతో ఆయనపై దాడికి సిద్ధమవుతున్నారు. శ్రేయాస్ లేకపోవడంతో రజత్ పటీదార్‌కు ఎలాంటి ముప్పు వాటిల్లలేదు. చాలా కాలం తర్వాత ఓపెనర్ గిల్ ఈ ఫార్మాట్‌లో సెంచరీ సాధించి జట్టులో తన స్థానాన్ని పదిలం చేసుకున్నాడు. బౌలింగ్‌లో ఆల్‌రౌండర్‌ జడేజా జట్టులోకి రావడం సానుకూలాంశం. స్థానిక ఆటగాడిగా అతనికి పిచ్ గురించి తెలుసు. అయితే తొలి రెండు టెస్టుల్లో స్పిన్నర్లు ఉదారంగా పరుగులు ఇచ్చారు. ఇంగ్లండ్ బ్యాట్స్‌మెన్‌లు సులువుగా ఆడటం ఆందోళనకరంగా మారింది. పేసర్లలో బుమ్రా చెలరేగితే.. విశ్రాంతి ముగిసిన సిరాజ్ అతనితో కొనసాగుతాడు. కానీ జట్టు ఇద్దరు పేసర్లతో వెళ్లాలనుకుంటే, స్పిన్నర్ కుల్దీప్‌ను బెంచ్‌కు పరిమితం చేసి ఆల్ రౌండర్లు అక్షర్, జడేజా, అశ్విన్‌లతో కలిసి వెళ్లవచ్చు.

ఎదురుదాడి లక్ష్యం..: వారం రోజుల పాటు అబుదాబిలో విశ్రాంతి తీసుకున్న ఇంగ్లండ్ జట్టు మూడో టెస్టులో తమ స్టైల్ మార్చుకోవాలనుకోలేదు. భారత్‌పై దూకుడుగా వ్యవహరించాలని, తప్పులు చేసే వరకు వేచి చూడాలన్నారు. ఇది ఇప్పటివరకు వర్కవుట్ అయింది, కాబట్టి కెప్టెన్ స్టోక్స్ తన 100వ టెస్టులో వెనక్కి తగ్గే ప్రసక్తే లేదని భావిస్తున్నాడు. అతనితో పాటు రూట్ కూడా 2016లో ఇక్కడ జరిగిన టెస్టులో సెంచరీ సాధించగా.. ఇప్పటికే ప్రకటించిన తుది జట్టులో మార్పు చేసి సిరీస్‌లో తొలిసారిగా రెండో సీమర్‌ని చేర్చారు. స్పిన్నర్ షోయబ్ బషీర్ స్థానంలో మార్క్ వుడ్ ఆడనున్నాడు. క్రాలీ.. పోప్ మరోసారి కీలకం కానున్నారు. జో రూట్ తన స్థాయికి తగ్గ ప్రదర్శన చేయడం లేదు. స్పిన్నర్లు హార్ట్లీ, రెహాన్ ప్రత్యర్థిని ఇబ్బంది పెట్టగలుగుతున్నారు.

100

ఇంగ్లండ్ కెప్టెన్ బెన్ స్టోక్స్‌కి 100వ టెస్టు. ఆ జట్టు తరఫున 100 టెస్టులు సాధించిన 16వ ఆటగాడు.

1

స్పిన్నర్ అశ్విన్ టెస్టుల్లో 500 వికెట్లు పూర్తి చేసుకున్నాడు

మరో వికెట్ చాలు.

జట్లు

భారతదేశం (అంచనా): రోహిత్ (కెప్టెన్), జైస్వాల్, గిల్, రజత్ పటీదార్, సర్ఫరాజ్, ధృవ్ జురెల్, జడేజా, అశ్విన్, అక్షర్, బుమ్రా, సిరాజ్.

ఇంగ్లాండ్: క్రాలీ, డకెట్, ఒల్లీ పోప్, జో రూట్, బెయిర్‌స్టో, బెన్ స్టోక్స్ (కెప్టెన్), బెన్ ఫోక్స్, రెహాన్ అహ్మద్, హార్ట్లీ, మార్క్ వుడ్, అండర్సన్.

పిచ్

రాజ్‌కోట్ పిచ్ సహజంగానే బ్యాటర్‌లకు అనుకూలంగా ఉంటుంది. ఇక్కడ జరిగిన రెండు టెస్టుల్లోనూ భారీ పరుగులు నమోదయ్యాయి. ఫ్లాట్ వికెట్‌తో, ఇంగ్లాండ్ తమ చివరి జట్టులో ఇద్దరు స్పిన్నర్లు కూడా లేకపోవడం గమనార్హం.

నాకు భారత్‌పై ఆడడమంటే ఇష్టం

మైలురాళ్ల గురించి చింతించకండి. అంతకు ముందు భారత్ లాంటి బలమైన జట్టుతో ఆడటం ఆనందించనుంది. ఎందుకంటే ఈ టీమ్‌తో మనకు వచ్చే పోటీతో పాటు అధిక స్థాయి ప్రేక్షకులు కూడా వస్తారు. పిచ్ గురించి అతిగా ఆలోచించడం లేదు. బుమ్రా అద్భుతమైన బౌలర్. అతడిని ఎదుర్కొని పరుగులు సాధించాలనే వ్యూహంలో ఉన్నాం. విరాట్‌, రాహుల్‌ల గైర్హాజరు మాకు అనుకూలంగా లేదా భారత్‌కు నష్టం చేస్తుందని నేను అనుకోవడం లేదు.

బెన్ స్టోక్స్ (ఇంగ్లండ్ కెప్టెన్)

వారిని ఓడించడం అసాధ్యం కాదు

భారత గడ్డపై విజయం సాధించడం పర్యాటక జట్లకు అంత ఈజీ కాదు. కానీ ఇంగ్లండ్ ఎటాకింగ్ గేమ్‌తో ఆడుతోంది. ఆ జట్టును ఓడించడం అసాధ్యమని నేను అనుకోవడం లేదు. మనం కూడా వారి స్టైల్‌లోనే స్పందించాలి. తొలి టెస్టు రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో చిన్న చిన్న పొరపాట్లు చేయకుంటే ఫలితం మరోలా ఉండేది. 100 శాతం ఫిట్‌గా ఉండేందుకు ప్రయత్నిస్తాను. అవసరం లేని చోట డైవింగ్ చేయడం మానుకోండి. అశ్విన్ ఇక్కడ 500 వికెట్లు పూర్తి చేస్తాడు.

స్పిన్నర్ జడేజా

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *