ఏకాభిప్రాయం కుదరక.. రైతు సంఘాలతో కేంద్రం చర్చలు విఫలం.. మళ్లీ ఎప్పుడు?

రైతుల నిరసన 2024

రైతుల నిరసన 2024: రైతు సంఘాలు మరియు కేంద్రం మధ్య సుదీర్ఘంగా సాగిన మూడవ రౌండ్ చర్చలు విఫలమయ్యాయి. పంటలకు మద్దతు ధరకు చట్టబద్ధత కల్పించడంతోపాటు పలు డిమాండ్లపై ఏకాభిప్రాయం కుదరలేదు. చర్చల కోసం మరోసారి సమావేశం కావాలని నిర్ణయించారు. ఆదివారం నాలుగోసారి రైతు సంఘాలతో కేంద్రం చర్చలు జరపనుంది. తమ డిమాండ్లను పరిష్కరించే వరకు చలో ఢిల్లీ కార్యక్రమాన్ని విరమించేది లేదని రైతు సంఘాలు స్పష్టం చేశాయి.

ఇది కూడా చదవండి: భారత్ బంద్: దేశవ్యాప్తంగా కొనసాగుతున్న భారత్ బంద్.. ఇవే మినహాయింపులు.. ఇవీ 21 డిమాండ్లు.

మూడో రౌండ్ చర్చల్లో కేంద్ర మంత్రులు పీయూష్ గోయల్, అర్జున్ ముండా, కేంద్ర మంత్రి నిత్యానంద రాయ్, 14 మంది రైతు సంఘాల నేతలు, పంజాబ్ సీఎం భగవంత్ మాన్ కూడా పాల్గొన్నారు. దాదాపు ఐదు గంటల పాటు వారి మధ్య చర్చలు జరిగాయి. రైతులపై కేంద్ర ప్రభుత్వం దౌర్జన్యం చేయడం సరికాదని రైతు సంఘాల నాయకులు రైతు సంఘాల నేతలు దృష్టికి తీసుకొచ్చారు. కేంద్ర మంత్రులకు రైతు నేతలు టియర్ గ్యాస్ సెల్స్, బుల్లెట్లు చూపించారు. ఇంటర్నెట్ సేవలు, ఫేస్‌బుక్, ట్విట్టర్ ఖాతాలను పునరుద్ధరించాలని డిమాండ్ చేసిన రైతులు.. పంజాబ్ ప్రభుత్వం
అందుకు అంగీకరించారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఎలక్టోరల్ బాండ్ల పథకాన్ని ఎవరు ప్రవేశపెట్టారు.. సుప్రీంకోర్టు ఎందుకు రద్దు చేసింది?

చర్చల అనంతరం అన్ని అంశాలపై కేంద్ర మంత్రులతో కూలంకషంగా చర్చించామని రైతు సంఘాల నేతలు తెలిపారు. డిమాండ్లను మరింత వివరంగా పరిశీలించేందుకు ప్రభుత్వం సమయం కోరిందని, తదుపరి సమావేశాన్ని ఆదివారం ఏర్పాటు చేశామన్నారు. రైతు సంఘాల నాయకులు మాట్లాడుతూ సమస్యల పరిష్కారమే లక్ష్యంగా చర్చలు జరుగుతున్నాయని, ఎలాంటి వివాదాలకు తావులేకుండా శాంతియుతంగా పరిష్కారం లభిస్తుందన్నారు. ఢిల్లీ వెళ్లాలన్న మా ఆలోచనలో ఎలాంటి మార్పు లేదని స్పష్టం చేశారు. చర్చల ద్వారానే సమస్యలు పరిష్కారమవుతాయని, చర్చలు కొనసాగించాలని నిర్ణయించినట్లు తెలిపారు. బీజేపీ జాతీయ కార్యవర్గ సమావేశం తర్వాత రైతుల డిమాండ్లపై ప్రభుత్వం నిర్ణయం తీసుకుంటుందని కేంద్రమంత్రులు తెలిపారు. వ్యవసాయం కార్పొరేట్‌గా ఉంటే దేశానికి మంచిది కాదన్నారు. రైతుల ఆందోళనకు ప్రజలు సహకరించి మాకు మద్దతుగా నిలవాలని రైతు సంఘాల నాయకులు కోరారు.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *