ఫోర్బ్స్ ఇండియా అండర్ 30 జాబితాలో హైదరాబాద్ స్టార్టప్ నెక్స్ట్‌వేవ్

శశాంక్ మరియు అనుపమ్ ఈ సంస్థ వ్యవస్థాపకులు

హైదరాబాద్: ఫోర్బ్స్ ఇండియా 30 అండర్ 30 దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థను నడిపించే శక్తి కలిగిన స్టార్టప్‌లు మరియు ఔత్సాహిక పారిశ్రామికవేత్తల జాబితాను రూపొందించింది. 2024 సంవత్సరానికి గాను తయారు చేసిన ఈ జాబితాలో మొత్తం 19 కేటగిరీల నుంచి 38 మందిని ఎంపిక చేశారు. ఇందులో కంపెనీ వ్యవస్థాపకులు, సహ వ్యవస్థాపకులు మరియు ఇతర కీలక స్థానాలు ఉన్నాయి. ఈ జాబితాలో ఉన్న వారంతా 30 ఏళ్ల లోపు వారే. ఫోర్స్ ఇండియా రూపొందించిన ఈ జాబితాలో హైదరాబాద్ ఎడ్టెక్ స్టార్టప్ కంపెనీ నెక్స్ట్ వేవ్ వ్యవస్థాపకులు శశాంక్ రెడ్డి గుజ్జుల, అనుపమ్ పెదార్ల కూడా ఉన్నారు. వీరితో పాటు జెప్టోసహా సహ వ్యవస్థాపకులు అదిత్ పాలిచా, కైవల్య వోహ్రా, ప్రేమ్‌జీ ఇన్వెస్ట్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ సీతాలక్ష్మీ నారాయణన్, రేజర్‌పే స్ట్రాటజీ హెడ్ విష్ణు ఆచార్య తదితరులున్నారు.

ఐటీ పరిశ్రమకు అవసరమైన అధునాతన నైపుణ్యాలపై విద్యార్థులకు ఆన్‌లైన్‌లో శిక్షణను అందించే స్టార్టప్ కంపెనీ ‘నెక్స్ట్‌వేవ్’ హైదరాబాద్‌కు చెందిన ఏకైక సంస్థ ఈ జాబితాలో చోటు దక్కించుకుంది. ఈ సంస్థను స్థాపించిన శశాంక్ రెడ్డి గుజ్జుల, అనుపమ్ పెదార్ల ఇద్దరూ తెలుగువారే కావడం మరో విశేషం. వీరిలో సూర్యాపేట జిల్లా హుజార్‌నగర్‌కు చెందిన శశాంక్ రెడ్డి గుజ్జుల ఐఐటీ బాంబేలో కంప్యూటర్ సైన్స్ పూర్తి చేయగా, ఏలూరుకు చెందిన అనుపమ్ పెదర్ల ఐఐటీ ఖరగ్‌పూర్‌లో బీటెక్ పూర్తి చేశారు.

ఐటీలో అధునాతన కోర్సులు

నెక్స్ట్‌వేవ్ అందించే అడ్వాన్స్‌డ్ ఐటి కోర్సులను పూర్తి చేసిన అభ్యర్థులు దేశ విదేశాల్లోని దాదాపు 1,700 ప్రముఖ కంపెనీల్లో ప్లేస్‌మెంట్‌లు పొందారు. NextWave రాబోయే రెండేళ్లలో 10,000 కంపెనీలను చేరుకోవడం మరియు వారి ఆన్‌లైన్ కోర్సులు చదివిన వారికి ఉద్యోగ అవకాశాలను అందించడం లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. ‘ఇది వ్యక్తిగతంగా మనం సాధించిన గుర్తింపు కాదు. కో-ఫౌండర్ మరియు స్టూడెంట్స్ ఎక్స్‌పీరియన్స్ హెడ్ శశాంక్ రెడ్డి మాట్లాడుతూ.. ‘పెద్ద కలలు కనే నెక్స్ట్‌వేవ్ విద్యార్థులకు, వారి కోసం నిరంతరం నేర్చుకుంటున్న నెక్స్ట్‌వేవ్ విద్యార్థులకు, ఎందరో యువత కోసం నిరంతరం కృషి చేస్తున్న నెక్స్ట్‌వేవ్ టీమ్‌కు ఈ గుర్తింపు దక్కుతుందని అన్నారు. ప్రజలకు మంచి ఉద్యోగాలు లభిస్తాయి.” ఫోర్బ్స్ నుండి వచ్చిన ఈ గుర్తింపు, నెక్ట్స్‌వేవ్ వేలాది మంది యువత జీవితాల్లో తీసుకువస్తున్న మార్పుకు నిదర్శనం’ అని నెక్ట్స్‌వేవ్ సహ వ్యవస్థాపకుడు మరియు చీఫ్ ఆపరేటింగ్ ఆఫీసర్ అనుపమ్ పెడర్ల అన్నారు.

ఎండ్యూర్ ఎయిర్ సిస్టమ్స్‌కు కూడా చోటు ఉంది

డ్రోన్ తయారీలో పురోగతి సాధిస్తున్న స్టార్టప్ కంపెనీ ఎండ్యూరైర్ సిస్టమ్స్ ఫోర్బ్స్ ఇండియా 30 అండర్ 30 జాబితాలో చోటు దక్కించుకుంది. రామకృష్ణ మెండు గుంటూరుకు చెందిన తెలుగువాడు, ఐఐటీ కన్సూర్ ఇంక్యుబేటర్‌లో పెంచబడిన ఈ స్టార్టప్ వ్యవస్థాపకుడు. ఏషియన్ పెయింట్స్ ప్రమోటర్లలో ఒకరైన జలజ్ డానీ ఈ స్టార్టప్ కోసం రూ.13.5 కోట్లను సీడ్ క్యాపిటల్‌గా అందించారు. ఎండ్యూర్ ఎయిర్ సిస్టమ్స్ తన సేవలను DRDO, HAL, UP పోలీస్, నేషనల్ డిజాస్టర్ రెస్పాన్స్ ఫోర్స్‌తో సహా అనేక ప్రసిద్ధ సంస్థలకు అందిస్తుంది. హైదరాబాద్‌కు చెందిన సే జెన్ టెక్నాలజీస్ కూడా ఈ సంస్థ నుంచి సేవలు అందిస్తోంది. PLI పథకం కింద, ఎండ్యూరైర్ సిస్టమ్స్ డ్రోన్‌లు మరియు వాటి విడిభాగాలను తయారు చేయడానికి కూడా సిద్ధమవుతోంది. ఇందుకోసం కేంద్ర పౌర విమానయాన శాఖ ఎండ్యూరైర్ సిస్టమ్స్ ప్రతిపాదనను షార్ట్‌లిస్ట్ చేసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *