ప్రధాని మోదీ: హర్యానాలో ఎయిమ్స్, మెట్రో రైలు ప్రాజెక్టులకు మోదీ శంకుస్థాపన చేశారు

రేవారి: హర్యానాలోని రేవారిలో ఆల్ ఇండియా ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్సెస్ (ఎయిమ్స్)కి ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ శుక్రవారం శంకుస్థాపన చేశారు. PMSSY కింద స్థాపించబడిన AIIMS, హర్యానా ప్రజలకు అవసరమైన సేవలను అందించడానికి ప్రముఖ ఆరోగ్య సంరక్షణ కేంద్రంగా మార్చబడుతుంది. ప్రధాని హర్యానా పర్యటనలో భాగంగా రూ.9,750 కోట్లకు పైగా వివిధ అభివృద్ధి పనులకు శంకుస్థాపన, ప్రారంభోత్సవాలు చేపట్టారు.

ఈ సందర్భంగా ప్రధాని మాట్లాడుతూ.. ప్రజల ఆశీర్వాదంతోనే జీ-20 సదస్సు విజయవంతమైందని, చంద్రుడిపై భారత్ జెండా రెపరెపలాడిందని అన్నారు. గత పదేళ్లలో, భారతదేశం 11 వ అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థ నుండి ప్రపంచంలో 5 వ అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థకు చేరుకుంది. రానున్న రోజుల్లో భారత్‌ను మూడో అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థగా మార్చేందుకు మీ సహకారం అందించాలని కోరారు.

రామ మందిరం నిర్మించారు…

ప్రతి దేశంలోని ప్రజలు అయోధ్యలో పవిత్రమైన రామమందిరాన్ని కోరుకుంటున్నారని, నేడు ప్రజలందరూ రామాలయంలో రామ్ లల్లాను పూజిస్తున్నారని ప్రధాని అన్నారు. రామమందిరం ఊహకే పరిమితమైందని భావించి రామమందిర నిర్మాణం ఏనాడూ కోరుకోని కాంగ్రెస్ వాళ్లు కూడా ఇప్పుడు జై శ్రీరామ్ అంటూ నినాదాలు చేస్తున్నారు.

రేవారి ఎయిమ్స్‌లో సౌకర్యాలు..

ఎయిమ్స్ రేవారి కాంప్లెక్స్‌లో 270 పడకలతో పాటు 100 సీట్లతో మెడికల్ కాలేజీ, 60 సీట్లతో నర్సింగ్ కాలేజీని ఏర్పాటు చేస్తున్నారు. అదనపు వైద్య అవసరాల కోసం ఆయుష్‌ బ్లాక్‌లో మరో 30 పడకలను ఏర్పాటు చేయనున్నారు. అధ్యాపకులు మరియు సిబ్బందికి నివాస వసతి, అండర్ గ్రాడ్యుయేట్ మరియు పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ విద్యార్థులకు హాస్టల్ సౌకర్యాలు అందించబడతాయి. రోగులు మరియు సందర్శకుల సౌకర్యార్థం నైట్ షెల్టర్ మరియు గెస్ట్ హౌస్ ఏర్పాటు చేస్తారు. AIIMS-Rewariలో 18 విభిన్న వైద్య ప్రత్యేకతలు మరియు 17 సూపర్ స్పెషాలిటీలు ఉన్నాయి. 16 ఆధునిక థియేటర్లు, బ్లడ్ బ్యాంక్‌తో కూడిన డయాగ్నస్టిక్ లేబొరేటరీలు ఏర్పాటు చేస్తున్నారు.

5,450 కోట్ల గుర్గావ్ మెట్రోరైలు ప్రాజెక్ట్

శుక్రవారం రూ.5,450 కోట్లతో అభివృద్ధి చేయనున్న గురుగావ్ మెట్రో రైలు ప్రాజెక్టుకు కూడా ప్రధాని మోదీ శంకుస్థాపన చేశారు. 28.5 కి.మీ పొడవైన ఈ ప్రాజెక్ట్ మిలీనియం సిటీ సెంటర్ నుండి ఉద్యోగ్ వివార్ ఫేజ్-5 వరకు విస్తరించబడుతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 16, 2024 | 03:25 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *