వీడియో కాన్ఫరెన్స్ ద్వారా మద్యం కుంభకోణం కేసులో సీఎం విచారణ: అరవింద్ కేజ్రీవాల్

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 17, 2024 | 10:43 AM

ఢిల్లీ సీఎం అరవింద్ కేజ్రీవాల్‌ను ఈరోజు వీడియో కాన్ఫరెన్స్ ద్వారా రూస్ అవెన్యూ కోర్టు విచారించనుంది. మద్యం కుంభకోణం కేసులో కేజ్రీవాల్ విచారణకు హాజరుకావడం లేదని ఈడీ అధికారులు పిటిషన్ దాఖలు చేశారు. తమకు 5 సార్లు సమన్లు ​​పంపినా లెక్కచేయలేదని పేర్కొన్నారు. ఆ కేసులో కేజ్రీవాల్ ఈరోజు కోర్టుకు హాజరుకానున్నారు. విశ్వాస పరీక్ష నేపథ్యంలో ఢిల్లీ అసెంబ్లీకి వ్యక్తిగత హాజరు నుంచి మినహాయింపు ఇవ్వాలని కేజ్రీవాల్ న్యాయవాదులు కోర్టును కోరారు. అందుకు కోర్టు అంగీకరించింది.

వీడియో కాన్ఫరెన్స్ ద్వారా మద్యం కుంభకోణం కేసులో సీఎం విచారణ: అరవింద్ కేజ్రీవాల్

ఢిల్లీ: ఢిల్లీ ఈరోజు (శనివారం) ఎక్సైజ్ పాలసీ కేసులో కీలక పరిణామం చోటు చేసుకోనుంది. మద్యం పాలసీకి సంబంధించి ఆప్ నేత ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ ఐదుసార్లు సమన్లు ​​జారీ చేసిన సంగతి తెలిసిందే. అరవింద్ కేజ్రీవాల్ కావాలి (అరవింద్ కేజ్రీవాల్) ఈడీ అధికారులు విచారణకు హాజరు కావడం లేదని ఆరోపిస్తున్నారు. ఈ నెల 7న రూస్ అవెన్యూ కోర్టులో ఈడీ అధికారులు (ED అధికారులు) పిటిషన్ దాఖలు చేశారు. ఆ కేసులో అరవింద్ కేజ్రీవాల్ శనివారం (నేడు) రూస్ అవెన్యూ కోర్టుకు హాజరయ్యే అవకాశం ఉంది.

‘ఢిల్లీ సీఎం అరవింద్ కేజ్రీవాల్ విచారణకు హాజరుకావడం లేదు. సమన్లు ​​అస్సలు లెక్కించబడవు. సమాజంలో గౌరవప్రదమైన వ్యక్తి చట్టాన్ని గౌరవించడు. లిక్కర్ పాలసీ విషయంలో అరవింద్ కేజ్రీవాల్ ప్రవర్తన సరికాదు. ఆయన ప్రవర్తన ఇతరులకు ఆదర్శంగా నిలిచే ప్రమాదం ఉందని కోర్టులో దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌లో ఈడీ పేర్కొంది. అరవింద్ కేజ్రీవాల్ వ్యక్తిగత హాజరు నుంచి సడలింపు ఇవ్వాలని ఆయన తరపు న్యాయవాదులు కోర్టును ఆశ్రయించారు.

ఢిల్లీ అసెంబ్లీలో విశ్వాస తీర్మానంపై చర్చ జరగనుంది. ఆ క్రమంలో కేజ్రీవాల్ స్వయంగా కోర్టుకు హాజరుకాలేరు. వీడియో కాన్ఫరెన్స్ ద్వారా హాజరయ్యేందుకు అవకాశం కల్పించాలని కేజ్రీవాల్ తరపు న్యాయవాదులు కోర్టును కోరారు. దీనిపై ధర్మాసనం సానుకూలంగా స్పందించింది. ఈరోజు వీడియో కాన్ఫరెన్స్ ద్వారా హాజరయ్యేందుకు అంగీకరించారు. తదుపరి విచారణను మార్చి 16న చేపడతామని స్పష్టం చేసింది.

మరింత జాతీయ వార్తలు కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 17, 2024 | 11:04 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *