ఐక్యరాజ్యసమితికి దాతలు ఐక్యరాజ్యసమితికి దాతలు

డిమాండ్ల పరిష్కారంలో చొరవ చూపాలన్న అభ్యర్థన.. పంజాబ్, హర్యానా హైకోర్టు సీరియస్

పిటిషన్ ఉపసంహరించుకోవాలని సూచన.. రైతుల భారత్ బంద్ పాక్షికం

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 16 (ఆంధ్రజ్యోతి): పంటలకు కనీస మద్దతు ధరకు చట్టబద్ధత కల్పించడం, రుణమాఫీ, అన్నదాతలకు పెన్షన్లు తదితర డిమాండ్లతో ఐక్యరాజ్యసమితిలో రైతు ఉద్యమం చేరింది.ఈ విషయంలో జోక్యం చేసుకోవాలని పిటిషనర్ ఉదయ్ ప్రతాప్ సింగ్ ఐక్యరాజ్యసమితి సెక్రటరీ జనరల్ ఆంటోనియోకు లేఖ రాశారు. రైతుల తరపున మరియు డిమాండ్ల పరిష్కారానికి సహకరించండి. అయితే దీనిపై పంజాబ్, హర్యానా కోర్టులు సీరియస్ అయ్యాయి. ఇదీ పద్దతి.. రైతుల డిమాండ్లపై జోక్యం చేసుకుని సహకరించాలని హైకోర్టును ఆశ్రయించారు. ఈ అంశం మా పరిశీలనలో ఉంది.. విచారణలో ఉండగా ఐక్యరాజ్యసమితిని ఎలా ఆశ్రయిస్తారు?’’ అని యాక్టింగ్ చీఫ్ బెంచ్ వ్యాఖ్యానించింది. జస్టిస్ సంధావాలియా, జస్టిస్ లపితా బెనర్జీ.ఐక్యరాజ్యసమితిలో దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌ను ఉపసంహరించుకోవాలని హైకోర్టు హైకోర్టును కోరగా.. పిటిషనర్ అంగీకరించారు.ఇదిలా ఉంటే పంజాబ్, హర్యానా హైకోర్టులు రైతుల ఆందోళనకు సంబంధించిన రెండు పిటిషన్లను విచారిస్తున్నాయి.ఇందులో ఒకటి హర్యానాలో ఇంటర్నెట్ బ్యాన్, సరిహద్దుల మూసివేత… మరొకటి… రోడ్లను దిగ్బంధించి ఆందోళన చేస్తున్న రైతులపై కోర్టులో వాదనలు జరుగుతున్నాయి.గురువారం ఈ అంశాలపై విచారణ చేపట్టిన ధర్మాసనం విషయం తెలిసి సీరియస్ అయింది. ఐక్యరాజ్యసమితి విషయం.

నాలుగో రోజు కూడా ఆందోళనలు కొనసాగాయి.

పంజాబ్, హర్యానా, యూపీ రైతుల ఆందోళన నాలుగో రోజు కూడా కొనసాగింది. అంబాలా సమీపంలోని శంభు సరిహద్దు వద్ద బారికేడ్ల వైపు కదిలిన రైతులను చెదరగొట్టేందుకు హర్యానా పోలీసులు టియర్ గ్యాస్ ప్రయోగించారు. శంభు వద్ద జరిగిన ఆందోళనలో పాల్గొన్న వృద్ధుడు(78) గుండెపోటుతో మృతి చెందాడు. అన్నదాతల ఆందోళనకు మద్దతుగా సంయుక్త కిసాన్ మోర్చా ఇచ్చిన భారత్ బంద్ పిలుపుకు దేశవ్యాప్తంగా పలు పార్టీలు, కార్మిక సంఘాలు మద్దతు తెలిపాయి. అయితే బంద్ పాక్షికంగానే జరిగింది. పంజాబ్, హర్యానాలలో మాత్రమే బంద్ తీవ్రత కనిపించింది. రైతు సంఘాలతో కేంద్రమంత్రులు జరిపిన చర్చలు మూడుసార్లు విఫలం కావడంతో కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా శుక్రవారం మంత్రులు అర్జున్ ముండా, గోయల్‌లతో సమావేశమయ్యారు. రైతుల డిమాండ్లపై చర్చించేందుకు కేంద్ర మంత్రులు, రైతు సంఘాల నేతలు ఆదివారం నాలుగోసారి సమావేశం కానున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 17, 2024 | 03:13 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *