దిగ్విజయ సింగ్: అబ్బే..! కమల్‌ని కలవని కమల్‌నాథ్..

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 17, 2024 | 04:24 PM

మధ్యప్రదేశ్‌ కాంగ్రెస్‌ చీఫ్‌ కమల్‌నాథ్‌, ఆయన కుమారుడు, లోక్‌సభ ఎంపీ నకుల్‌నాథ్‌లు బీజేపీలో చేరనున్నారనే ఊహాగానాలను కొట్టిపారేశారు. శుక్రవారం రాత్రి కూడా కమల్‌నాథ్‌తో మాట్లాడానని, ఆయన చింద్వారాలోనే ఉన్నారని చెప్పారు.

దిగ్విజయ సింగ్: అబ్బే..!  కమల్‌ని కలవని కమల్‌నాథ్..

జబల్పూర్: మధ్యప్రదేశ్‌ కాంగ్రెస్‌ చీఫ్‌ కమల్‌నాథ్‌ (కమల్‌నాథ్‌), ఆయన కుమారుడు, లోక్‌సభ ఎంపీ నకుల్‌నాథ్‌ (నకుల్‌నాథ్‌) బీజేపీలో చేరేందుకు వస్తున్న ఊహాగానాలను ఆ పార్టీ సీనియర్‌ నేత దిగ్విజయ్‌ సింగ్‌ కొట్టిపారేశారు. శుక్రవారం రాత్రి కూడా కమల్‌నాథ్‌తో మాట్లాడానని, ఆయన చింద్వారాలోనే ఉన్నారని చెప్పారు.

కమల్ నాథ్ చింద్వారాలో ఉన్నారు. రాత్రి అతనితో మాట్లాడాను. నెహ్రూ-గాంధీ కుటుంబం (కమల్ నాథ్)లో తన రాజకీయ జీవితాన్ని ప్రారంభించిన వ్యక్తి జనతా పార్టీ మరియు కేంద్ర ప్రభుత్వం ఇందిరా గాంధీని జైలుకు పంపినప్పుడు కూడా కుటుంబంతోనే ఉన్నాడు. అలాంటి వ్యక్తి సోనియాగాంధీ, ఇందిరాగాంధీ కుటుంబాన్ని వదిలేస్తారని ఎలా అనుకుంటున్నారు? అలా జరుగుతుందని ఊహించవద్దు’’ అని దిగ్విజయ్ మీడియాతో అన్నారు. మధ్యప్రదేశ్ ఏఐసీసీ ఇంచార్జి జితేంద్ర సింగ్ కూడా ఆ వాదనకు బలం చేకూర్చారు.కమల్ నాథ్ కాంగ్రెస్ పార్టీని వీడి వేరే పార్టీలో చేరతారని తాను అనుకోవడం లేదని ఆయన అన్నారు. సంజయ్‌గాంధీ కాలం నుంచి ఇప్పటి వరకు కాంగ్రెస్‌తో సుదీర్ఘ పాలన సాగించారు.

కమల్ నాథ్ శుక్రవారం రాత్రి చింద్వారాలోని తన నివాసంలో తన సన్నిహిత కాంగ్రెస్ నేతలతో సమావేశమయ్యారు. గత రెండు రోజులుగా అక్కడే ఉన్నాడు. దీంతో కమల్‌నాథ్ ప్రత్యేక పార్టీలోకి మారుతున్నారనే ఊహాగానాలు వచ్చాయి. ఈ మేరకు ఫిబ్రవరి 10న ఓ ట్వీట్‌లో వివరణ ఇచ్చిన ఆయన.. కాంగ్రెస్ పార్టీ సిద్ధాంతాలకు కట్టుబడి ఉన్నామన్నారు. దేశంలోని అన్ని మతాలు, కులాలు, ప్రాంతాలు, భాషలను సమానంగా గౌరవించాలన్నదే కాంగ్రెస్ సిద్ధాంతమని అన్నారు. స్వాతంత్య్ర పోరాటంలో, స్వాతంత్య్రం వచ్చిన తర్వాత కూడా కాంగ్రెస్ ధ్యేయం దేశ నిర్మాణమేనని అన్నారు. నియంతృత్వ పాలనకు స్వస్తి చెప్పి ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద ప్రజాస్వామ్య దేశంగా తీర్చిదిద్దడమే కాంగ్రెస్ పార్టీ సిద్ధాంతమని అన్నారు. మహాత్మాగాంధీ, పండిట్‌ జవహర్‌లాల్‌ నెహ్రూ, డాక్టర్‌ భీంరావు అంబేద్కర్‌ బాటలో కాంగ్రెస్‌ బంగారు భారతాన్ని తీసుకువస్తుందని అన్నారు. ఇటీవల జరిగిన మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఓటమికి బాధ్యత వహిస్తూ ఆ రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ చీఫ్ పదవికి కమల్ నాథ్ రాజీనామా చేశారు. చింద్వారా నుంచి లోక్‌సభ అభ్యర్థిగా తన కుమారుడు నకుల్‌ పోటీ చేస్తారని తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 17, 2024 | 04:24 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *