చెబితే చాలు.. వీడియో రెడీ! | చెబితే చాలు.. వీడియో రెడీ!

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 17, 2024 | 03:14 AM

అడిగిన ప్రతి విషయాన్ని చెప్పే ‘చాట్ జీపీటీ’తో ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ కంపెనీ ‘ఓపెన్ ఏఐ’ సంచలనం సృష్టించింది.

చెబితే చాలు.. వీడియో రెడీ!

‘సోరా’, కమాండ్‌ల ఆధారంగా నిమిషాల నిడివి గల వీడియోలను రూపొందించే కొత్త AI మోడల్

చాట్‌జిపిటి సృష్టికర్త ‘ఓపెన్ ఏఐ’ మరో అద్భుతం

న్యూయార్క్, ఫిబ్రవరి 16: అడిగిన వెంటనే అన్నీ చెప్పేసే ‘చాట్ జీపీటీ’తో సంచలనం సృష్టించిన ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ సంస్థ ‘ఓపెన్ ఏఐ’.. ఇచ్చిన ప్రాంప్ట్ ఆధారంగా ఒక్క నిమిషం వీడియోను రూపొందించే మరో కొత్త ఏఐ మోడల్ తో ముందుకు వచ్చింది. దాని పేరు ‘సోరా’. Chat GPT 4.0 వెర్షన్ అడిగే ప్రశ్నలకు సమాధానాలు ఇవ్వడమే కాకుండా మనం ఇచ్చే ప్రాంప్ట్‌ల ఆధారంగా బొమ్మలను కూడా రూపొందిస్తుందని తెలిసింది. దానికి కొంచెం అధునాతన వెర్షన్ వీడియో AI మోడల్ ‘సోరా’. ఓపెన్ ఏఐ సీఈవో సామ్ ఆల్ట్‌మన్ తన ‘ఎక్స్’ ఖాతాలో దీని గురించి పోస్ట్ చేశారు. ‘సోర’ ఎన్ని అద్భుతాలు చేస్తుందో ప్రజలకు చూపించాలనుకుంటున్నామని.. ఎవరైనా దీనిని పరీక్షించాలనుకుంటే, చూడాలనుకుంటున్న వీడియోకు సంబంధించి క్యాప్షన్‌లతో సమాధానం ఇవ్వాలని కోరారు. చాలా మంది ‘X’ వినియోగదారులు అతని ట్వీట్‌కు ప్రతిస్పందనగా అనేక ప్రాంప్ట్‌లను పంపారు. వాటిలో కొన్నింటిని ఉపయోగించి చేసిన ‘సోరా’ వీడియోలను సామ్ ఆల్ట్‌మన్ మళ్లీ పోస్ట్ చేశాడు. అయితే కొన్ని వీడియోల్లో చిన్న చిన్న లోపాలున్నాయని గుర్తించామని, వాటిని సరిదిద్దే ప్రయత్నం చేస్తున్నామని శామ్ ఆల్ట్‌మన్ వివరించారు. ఈ మోడల్‌ను దుర్వినియోగం చేసి సెలబ్రిటీల ప్రతిష్టను దెబ్బతీసే విధంగా వీడియోలను రూపొందించడం వల్ల వచ్చే ప్రమాదాన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని, ఆ దిశగా కూడా పలు జాగ్రత్తలు తీసుకుంటున్నట్లు ఆయన వెల్లడించారు. ఈ లోపాలను సరిదిద్దిన తర్వాతే అందరికీ అందుబాటులోకి తెస్తామని.. ప్రస్తుతం ఇది కొంతమంది కంటెంట్ క్రియేటర్‌లు, నిపుణులు, ఎర్రర్ టీమర్‌లకు మాత్రమే పరిమితమై లోపాలను గుర్తించి సరిదిద్దే పనిలో పడింది.

‘డాల్ ఇ’ కొనసాగింపు..

ఓపెన్ AI కంపెనీ గతంలో కమాండ్‌పై వీడియోలను రూపొందించే ‘డాల్ E’ అనే వీడియో జనరేటివ్ AIపై పని చేసింది. ఆ తర్వాత ఏం జరిగిందంటే.. ‘డాల్ ఈ’ కోసం చేసిన పరిశోధన ఆధారంగా ‘సోర’ను రూపొందించారు. కొన్ని ఇతర కంపెనీలు కూడా గతంలో ఇలాంటి టెక్స్ట్-టు-వీడియో AI మోడల్‌లను నిర్మించాయి. ‘రన్‌వే’ అనే అమెరికన్ స్టార్టప్ రూపొందించిన Gen-2 మోడల్ AI 2023లో ఈ ‘టెక్ట్స్ టు వీడియో’ అద్భుతాన్ని సాధించింది. అయితే ‘సోరా’ అంటే జపనీస్ భాషలో ఆకాశం.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 17, 2024 | 03:14 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *