వచ్చే నెల 15లోపు ఇతర బ్యాంకులకు మారండి

Paytm పేమెంట్స్ బ్యాంక్ అకౌంటెంట్లకు RBI సలహా

ఆంక్షల అమలుకు మరో 15 రోజుల గడువు

ముంబై: పేటీఎం పేమెంట్స్ బ్యాంక్ లిమిటెడ్ (పీపీబీఎల్)పై విధించిన ఆంక్షలను అమలు చేసేందుకు రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (ఆర్‌బీఐ) మరో 15 రోజుల గడువు ఇచ్చింది. ఆర్‌బీఐ తాజా నిర్ణయం ప్రకారం మార్చి 15 నుంచి ఆంక్షలు అమల్లోకి రానున్నాయి.పీపీబీఎల్ ఖాతాదారులు, వ్యాపారులు తమ ఖాతాలను ఇతర బ్యాంకులకు మార్చుకోవాలని ఆర్‌బీఐ సూచించింది. కస్టమర్ల ప్రయోజనాలను దృష్టిలో ఉంచుకుని గడువు పొడిగింపు నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు ఆర్‌బీఐ తెలిపింది. పీపీబీఎల్ విదేశీ మారకద్రవ్య నిబంధనలను ఉల్లంఘించినందుకు జనవరి 31న ఆర్బీఐ ప్రకటించిన ఆంక్షలకు గడువు ఈ నెల 29వ తేదీ వరకు ఉంది. అయితే ప్రత్యామ్నాయ ఏర్పాట్లకు ప్రజలకు మరింత సమయం అవసరమని ఆర్‌బీఐ ఇటీవల ఓ ప్రకటనలో పేర్కొంది. మార్చి 15 తర్వాత కూడా, ఖాతాదారులు తమ సేవింగ్స్ బ్యాంక్ ఖాతాలు, కరెంట్ ఖాతాలు, ప్రీపెయిడ్ సాధనాలు, ఫాస్ట్‌ట్యాగ్‌లు మరియు నేషనల్ కామన్ మొబిలిటీ కార్డ్‌ల నుండి బ్యాలెన్స్ పూర్తయ్యే వరకు ఎటువంటి పరిమితి లేకుండా డబ్బును విత్‌డ్రా చేసుకోవడానికి అనుమతించబడుతుందని RBI ప్రకటించింది. అలాగే, PPBL కస్టమర్‌లు మరియు సాధారణ పౌరుల సందేహాలను నివృత్తి చేయడానికి RBI శుక్రవారం 30 FAQలను విడుదల చేసింది.

తరచుగా అడిగే ప్రశ్నలు..

మార్చి 15 తర్వాత కస్టమర్‌లు తమ PPBL ఖాతాకు డబ్బును బదిలీ చేయలేరు. వడ్డీతో పాటు, డిపాజిట్ చేయడం, రీఫండ్ చేయడం మరియు పాల్గొనే బ్యాంకుల నుండి క్యాష్‌బ్యాక్ కూడా స్వీప్-ఇన్ సిస్టమ్ కింద అనుమతించబడవు.

వినియోగదారులకు అసౌకర్యం కలగకుండా వచ్చే నెల 15లోగా ప్రత్యామ్నాయ ఏర్పాట్లు చేసుకోవాలి.

భాగస్వామి బ్యాంకులతో PPBL కస్టమర్‌లు నిర్వహించే ఖాతాలు గరిష్ట పరిమితి రూ.2 లక్షలకు లోబడి PPBLకి తిరిగి (స్వీప్-ఇన్) చేయడానికి అనుమతించబడతాయి. కానీ తాజా డిపాజిట్లు అనుమతించబడవు.

మార్చి 15 తర్వాత, కస్టమర్ జీతం మరియు పెన్షన్ కూడా PPBL ఖాతాలో జమ చేయబడవు. PPBL ద్వారా EMIలు మరియు OTT సబ్‌స్క్రిప్షన్‌లు చేసే వారు కూడా ప్రత్యామ్నాయ ఏర్పాట్లు చేసుకోవాలి.

ఫాస్టాగ్ కస్టమర్లు తమ ఖాతా నిల్వలు అయిపోయే వరకు ఉపయోగించాలి మరియు మార్చి 15 లోపు మరొక బ్యాంకు నుండి ఫాస్టాగ్‌ను కొనుగోలు చేయాలి.

Paytm ఖాతాకు లింక్ చేయబడిన Paytm QRcode, Paytm సౌండ్ బాక్స్ మరియు Paytm POS టెర్మినల్‌ని ఉపయోగించే వ్యాపారులు మార్చి 15 తర్వాత సేవను ఉపయోగించలేరు. ఇతర ప్రత్యామ్నాయాలను అన్వేషించాలి. ఇతర బ్యాంక్ ఖాతాతో లింక్ చేయబడిన QR కోడ్ తీసుకోవాలి. కానీ మీ ఫండ్ ట్రాన్స్‌ఫర్ యాక్టివిటీని మరొక బ్యాంక్ ఖాతాకు లింక్ చేసినట్లయితే, మీరు దానిని మార్చి 15 తర్వాత కూడా అలాగే ఉపయోగించవచ్చు.

నోడల్ ఖాతాను యాక్సిస్ బ్యాంక్‌కు బదిలీ చేయండి

Paytm పేరెంట్ One97 కమ్యూనికేషన్స్ లిమిటెడ్ (OCL) తన నోడల్ ఖాతాను PPBL నుండి యాక్సిస్ బ్యాంక్‌కి మార్చింది. దీని కారణంగా, మార్చి 15 తర్వాత కూడా Paytm QR, సౌండ్‌బాక్స్ మరియు కార్డ్ మెషీన్లు పని చేస్తూనే ఉంటాయని OCL నియంత్రణ సంస్థలకు పంపిన సందేశంలో పేర్కొంది. వ్యాపారులకు అతుకులు లేని సెటిల్‌మెంట్‌ను సులభతరం చేయడానికి యాక్సిస్ బ్యాంక్‌లో Esrco ఖాతా ప్రారంభించబడింది. OCL యొక్క పూర్తి యాజమాన్య అనుబంధ సంస్థ అయిన Paytm పేమెంట్ సర్వీసెస్ లిమిటెడ్ (PPCL) ఇప్పటికే యాక్సిస్ బ్యాంక్ సేవలను ఉపయోగిస్తోంది.

Paytm ఫాస్టాగ్‌ని NHAI నిషేధ జాబితా నుండి తొలగించింది

టోల్ వసూలును నిర్వహించే NHAI అనుబంధ సంస్థ ఇండియన్ హైవేస్ మేనేజ్‌మెంట్ కంపెనీ లిమిటెడ్ (IHMCL), దాని అధీకృత బ్యాంకుల జాబితా నుండి Paytmని తొలగించింది. ఫలితంగా, ప్రజలు ఇకపై Paytm ఫాస్టాగ్ సేవలను ఉపయోగించలేరు. ఇబ్బంది లేని ప్రయాణాన్ని ప్రారంభించడానికి ప్రజలు Paytm పేమెంట్స్ బ్యాంక్‌ను విడిచిపెట్టి, వారి జాబితాలోని 32 ఇతర అధీకృత బ్యాంకుల నుండి ఫాస్ట్‌ట్యాగ్‌లను కొనుగోలు చేయాలని సూచించింది. దేశంలో 8 కోట్ల మంది ఫాస్ట్‌ట్యాగ్ వినియోగదారులు ఉండగా, PPBL వాటా 30 శాతం.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 17, 2024 | 04:15 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *