కాంగ్రెస్: మంత్రివర్గంలో లొల్లి మొదలైంది. ఖర్గేతో సీఎం భేటీ అయ్యారు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 18, 2024 | 08:20 PM

జార్ఖండ్‌లో హేమంత్ సోరెన్ రాజీనామాతో ముఖ్యమంత్రి పగ్గాలు చేపట్టిన చంపై సోరెన్‌కు కొత్త తలనొప్పి మొదలైంది. కొత్త మంత్రివర్గంలో చోటు దక్కని 10 మంది కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలు సీఎంపై ఆసక్తితో ఉన్నారు. ఈ నేపథ్యంలో చంపై సోరెన్, రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు రాజేష్ ఠాకూర్ సోమవారం ఢిల్లీ చేరుకున్నారు.

కాంగ్రెస్: మంత్రివర్గంలో లొల్లి మొదలైంది.  ఖర్గేతో సీఎం భేటీ అయ్యారు

న్యూఢిల్లీ: జార్ఖండ్ లో హేమంత్ సోరెన్ రాజీనామాతో ముఖ్యమంత్రి పగ్గాలు చేపట్టిన చంపాయ్ సోరెన్ కు కొత్త తలనొప్పి మొదలైంది. కొత్త మంత్రివర్గంలో చోటు దక్కని దాదాపు 10 మంది కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలు సీఎంపై ఆసక్తితో ఉన్నారు. ఈ నేపథ్యంలో చంపై సోరెన్, రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు రాజేష్ ఠాకూర్ సోమవారం ఢిల్లీ చేరుకున్నారు. కాంగ్రెస్ జాతీయ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గేతో సమావేశమయ్యారు.

మర్యాదపూర్వకంగా కలవడానికి…

ఖర్గేతో భేటీకి ముందు మీడియాతో మాట్లాడిన చంపై సోరెన్.. ప్రభుత్వం ఏర్పడిన తర్వాత తొలిసారి ఢిల్లీకి వచ్చానని, ఇది మర్యాదపూర్వక భేటీ అని అన్నారు. కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలు అసంతృప్తిగా ఉన్నారా అని ప్రశ్నించగా, ఇది పార్టీ అంతర్గత వ్యవహారమని, వారే పరిష్కరిస్తారని చెప్పారు. దాని గురించి చెప్పడానికి ఏమీ లేదు. జేఎంఎం, కాంగ్రెస్ మధ్య ఎలాంటి విభేదాలు లేవని, అంతా బాగానే ఉందని ఆయన బదులిచ్చారు. కాగా, కొత్త ముఖాలకు మంత్రివర్గంలో చోటు కల్పించలేదని కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలు ఆరోపిస్తున్నారు. మొత్తం 12 మంది ఎమ్మెల్యేలు ఉన్నారని, వారి అసంతృప్తిపై పీసీసీ అధ్యక్షుడికి లేఖ రాశామని కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే అనుప్ సింగ్ తెలిపారు. ఫిబ్రవరి 2న జార్ఖండ్ కొత్త సీఎంగా చంపై సోరెన్ ప్రమాణ స్వీకారం చేయగా, 5న జరిగిన విశ్వాస పరీక్షలో సంకీర్ణ ప్రభుత్వం 47-29 ఓట్ల తేడాతో విజయం సాధించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 18, 2024 | 08:20 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *