భారత్ వర్సెస్ ఇంగ్లండ్ : మూడో టెస్టు భారత్ దే.. ఇంగ్లండ్ పై అద్భుత విజయం

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 18, 2024 | 05:05 PM

ఐదు టెస్టు మ్యాచ్‌ల సిరీస్‌లో భాగంగా సౌరాష్ట్ర క్రికెట్ అసోసియేషన్ స్టేడియంలో ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన మూడో టెస్టు మ్యాచ్‌లో భారత్ ఘన విజయం సాధించింది. భారత జట్టు నిర్దేశించిన 557 పరుగుల భారీ లక్ష్యంతో ఇంగ్లండ్ జట్టు బరిలోకి దిగింది.

భారత్ వర్సెస్ ఇంగ్లండ్ : మూడో టెస్టు భారత్ దే.. ఇంగ్లండ్ పై అద్భుత విజయం

ఐదు టెస్టు మ్యాచ్‌ల సిరీస్‌లో భాగంగా సౌరాష్ట్ర క్రికెట్ అసోసియేషన్ స్టేడియంలో ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన మూడో టెస్టు మ్యాచ్‌లో భారత్ ఘన విజయం సాధించింది. భారత జట్టు నిర్దేశించిన 557 పరుగుల భారీ లక్ష్యంతో ఇంగ్లండ్ జట్టు బరిలోకి దిగింది. ప్రత్యర్థి జట్టు బ్యాట్స్‌మెన్ ఎవరూ ఎక్కువసేపు క్రీజులో నిలవలేకపోయారు. రాగానే పెవిలియన్ బాట పట్టారు. దీంతో భారత్ 434 పరుగుల భారీ తేడాతో విజయం సాధించింది.

126 పరుగుల ఆధిక్యంతో రెండో ఇన్నింగ్స్ ప్రారంభించిన భారత జట్టు నాలుగు వికెట్ల నష్టానికి 430 పరుగులు చేసి డిక్లేర్ చేసింది. యశస్వి జైస్వాల్ (214) డబుల్ సెంచరీ, శుభ్‌మన్ గిల్ (91), సర్ఫరాజ్ ఖాన్ (68) అర్ధ సెంచరీలతో టీమిండియా భారీ స్కోరు సాధించింది. దీంతో ఇంగ్లండ్ 557 పరుగుల లక్ష్యాన్ని నిర్దేశించింది. అనంతరం లక్ష్య సాధనలో భాగంగా ఇంగ్లండ్ జట్టు పేకాటలా కుప్పకూలింది. అతను కేవలం 122 పరుగుల వద్ద ఔటయ్యాడు. మార్క్ వుడ్ అత్యధికంగా 33 పరుగులు చేశాడు. ఆరుగురు బ్యాట్స్‌మెన్ రెండంకెల స్కోరు కూడా చేయలేకపోయారు. భారత బౌలర్లలో రవీంద్ర జడేజా ఐదు వికెట్లు పడగొట్టి ఇంగ్లండ్ బ్యాటింగ్ పతనాన్ని శాసించాడు.

అంతకుముందు తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో భారత జట్టు 445 పరుగులకు ఆలౌటైంది. రోహిత్ శర్మ (131), రవీంద్ర జడేజా (112) సెంచరీలు చేయగా, సర్ఫరాజ్ ఖాన్ 62 పరుగులతో అంతర్జాతీయ టెస్టుల్లోకి స్టన్నింగ్ ఎంట్రీ ఇచ్చాడు. వికెట్ కీపర్ ధ్రువ్ జురెల్ (46) కూడా మెరుగ్గా రాణించాడు. ఆ తర్వాత బ్యాటింగ్ చేసిన ఇంగ్లండ్ జట్టు 319 పరుగులకే ఆలౌటైంది. బెన్ డకెట్ (153) సింగిల్ ఫైట్ పుణ్యమా అని.. ఇంగ్లండ్ తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో అంత స్కోరు చేసింది. కానీ… రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో అందరూ చేతులెత్తేసి… ఈ ఘోర పరాజయాన్ని చవిచూడాల్సి వచ్చింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 18, 2024 | 05:05 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *